Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bảo trì kia forte???

Hạng C
26/3/11
506
463
63
Kia 40k km làm gì mà bảo dưỡng 8 triệu?
Bác có thì show cái list giúp em.
Bác hỏi bác kia nói 8 triệu chứ e có nói 8 triệu đâu hả bác ?? xem kỹ lại hộ cái. Xe bác đó chưa hẳn là xe KIA, có thể là xe hãng khác mới mắc vậy, chứ xe KIA bảo dưỡng rẻ mà

Hạng B2
28/4/09
247
50
28
Đất Quảng
Các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm mình với.
Xe mình hết bảo hành, vừa rồi đem vô Kia PMH bảo trì 40.000 km thì được báo giá hơn 4 triệu (không thay nhớt). Mình không hiểu bảo trì gì với số tiền đó. Có phải xe hết bảo hành thì hãng muốn báo giá sao cũng được ?????
Các bác cho mình hỏi, hết bảo hành có cần phải vô hãng bảo trì không hay là làm ở gara uy tín. Mình nghĩ làm ở ngoài sẽ rẻ hơn nhiều, có đúng không?? Làm ở gara nào tốt ?
Nhờ các bác tư vấn dùm. Cảm ơn nhiều.
Thường khoảng hơn hai chai thôi.ngoài bd thuộc 10k km còn thay lọc gió, lọc điều hòa, buri, lọc xăng, nước làm mát, bố thắng, dầu hộp số trong đó bố thắng, buri thường ko cần thay chỉ bảo dưỡng trừ khi bác chơi sang.

Hạng C
22/4/13
538
325
63
Kia 40k km làm gì mà bảo dưỡng 8 triệu?
Bác có thì show cái list giúp em.
Để em lục lại rồi chụp cho Bác
Nếu em nhớ không lầm thì chi phí bảo dưỡng đã 3-4tr rồi, theo bảng giá công khai luôn mà. Lần đó là do phải thay thêm 1 số thứ bị lỗi hay ssao đó

Hạng C
26/3/11
506
463
63
Để em lục lại rồi chụp cho Bác
Nếu em nhớ không lầm thì chi phí bảo dưỡng đã 3-4tr rồi, theo bảng giá công khai luôn mà. Lần đó là do phải thay thêm 1 số thứ bị lỗi hay ssao đó
Theo định kỳ BD 40k km thay một số thứ theo định kỳ là 4tr thôi. Còn bác hư hỏng cái gì khác thì tính tiền riêng thôi

• Like
Reactions: khoa.ncdt
Hạng B2
25/8/13
175
113
43
- Bảo dưỡng 40k cây là bảo dưỡng cấp lớn , em mới làm trong hãng cũng 4tr2 , thay 4 bugi,thay lọc nhớt,lọc gió, vệ sinh kim phun, dây rodai v..v nhiều quá em ko nhớ hết , nhưng có list rõ ràng, phụ tùng chính hãng.
- Bác chỉ nên ra gara ngoài để thay / sửa mấy thứ linh tinh thui ( ví dụ như thay nhớt, cân mâm ) . FORTE là bảo dưỡng rẻ dữ lắm mà em từng biết