Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Dây câu bình em trúng thưởng lần off xnl để hoài kg dùng alo cho bác Hà Sos tặng hội sos, cuối cùng em kg có dây câu bình nhưng lại có số của ổng trong đt... cũng hoàn toàn yên tâm:D:D

Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM
PhD nói:
thinhsve nói:
Bây giờ giá bình Accu cần bảo dưỡng và không cần bảo dưỡng (dân gian thường gọi là Accu khô) cũng không chênh nhau nhiều. Theo ngu ý của em sử dụng loại không bảo dưỡng sẽ ổn hơn. Lâu lâu mở capô lên nhìn vào mắt kính quan sát có màu xanh là OK, nếu màu vàng là phải kiểm tra lại trái bí (máy phát), nếu máy phát bình thường thì lo chuẩn bị xèng mua bình khác, còn màu đỏ thì ... tốn xèng ngay lập tức.
Anh em nên mua 1 bộ dây câu bình để trong xe sẽ giúp được mình khi bình Accu trở bệnh.

Cái này cũng đau đầu về chất lượng và kích cỡ dây.
Em có cặp dây tự chế, câu cho Innova nổ máy ngon lành, nhưng khi câu cho Everest thì cọng dây nó cong lên, nóng rực.
Cái dòng trên thì phải hỏi Bác Phương cà rỡn

POLTS nói:
Có cần đặt câu hỏi cái bình nó nằm đâu kg ta? He he..... bác Thịnh cho cái hềnh minh họa xanh đỏ vàng thì hay nhỉ
Em chỉ minh hoạ được cái con mắt màu xanh thui, màu vàng và màu đỏ thì em pótay. Hi hi, bình xe em còn ngon mà (mới mua có 2.5 năm).

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
PhD nói:
thinhsve nói:
Bây giờ giá bình Accu cần bảo dưỡng và không cần bảo dưỡng (dân gian thường gọi là Accu khô) cũng không chênh nhau nhiều. Theo ngu ý của em sử dụng loại không bảo dưỡng sẽ ổn hơn. Lâu lâu mở capô lên nhìn vào mắt kính quan sát có màu xanh là OK, nếu màu vàng là phải kiểm tra lại trái bí (máy phát), nếu máy phát bình thường thì lo chuẩn bị xèng mua bình khác, còn màu đỏ thì ... tốn xèng ngay lập tức.
Anh em nên mua 1 bộ dây câu bình để trong xe sẽ giúp được mình khi bình Accu trở bệnh.

Em có cặp dây tự chế, câu cho Innova nổ máy ngon lành, nhưng khi câu cho Everest thì cọng dây nó cong lên, nóng rực.
Bình Innova theo xe có 35AH anh à, bình Everest thì cao hơn, đâu khoảng 65AH lận anh.
Với dây câu bình thì nên kiếm (hoặ tự làm) có tiết diện lõi đồng lớn chút xíu ạ. Nếu câu từ Zace của anh qua Everest chắn chắn có hiện tượng nóng dây.

Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
thinhsve nói:
PhD nói:
thinhsve nói:

Cái dòng trên thì phải hỏi Bác Phương cà rỡn
Dạ xác nhựn là chưa bán cho anh Phở sợi nào ạ.:D. Anh í mua đồ xài kỹ lắm bác Thinhsve ạ. Thay cho ảnh cặp gạt nước Hella năm 2009 đến giờ ảnh chưa thay lại. Hay ảnh ghét em không thèm kêu lại lắp nữa :(
Về chất lượng dây cộ thì thị trường đầy rẫy ra đó các bác ạ. Nhìn bề ngoài vỏ bọc to bằng ngón tay nhưng cable đồng bên trong nhỏ hơn đầu chiếc đũa là thua.
Với những bác không rành thì dễ bị thuốc chuyện này.
Bác thinhsve nói đúng. Xe nên trang bị sợi dây này. Trước là cứu mình, sau là giúp người.
Các bác cứ lên danh sách xe nào chưa có dây câu đi. Em hứa cung cung cấp sản phẩm tốt nhất với giá bán = giá nhập vào (em dành cho xóm khoảng 20 - 30 bộ)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
25/1/13
92
1
8
chú eo chang hy nói đúng nhưng chưa đủ
nếu lỡ mua cọng dây nhỏ mà cứu hộ cho xe có bình lớn hơn
mình cứ đạp nổ máy, châm điếu thuốc hút 10 phút thì kiểu gì ce kia đề cũng nổ

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
phuongcarall nói:
thinhsve nói:
Em cũng chưa có dây câu bình. Hu hu, chắc phải đăng ký 1 bộ dây thui.
hihi. Em giờ có săn hết, chỉ thiếu mỗi cái xe.
Vậy còn không biết cho người có xe mà không có dây nữa

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Ớt nói:
[/quote
Nó không nổ đạp ga lên khoảng 3000rpm chắc chắn nó phải nổ:D]

Hạng B2
18/5/11
295
4
18
Ớt nói:
Nói thiếu đôi khi cũng là nghệ thực bán hàng mà anh Ớt.
Thân.