Hạng C
6/8/17
851
687
103
bốn bể
bảo vệ tư mà quyền hành như lực lượng vũ trang.. giờ xh lắm lực lươnjg bán vũ trang thật

Hạng B1
11/5/22
77
61
18
Giả sử khu Nội bộ đó Quy định 1 đoạn đường cụ thể là chỉ được chạy trong khung giờ 7h-9h, ai chạy ngoài khung giờ đó sẽ bị giam xe, phạt 20tr thế có được không các Bác? Khóa bánh sẽ làm trễ thời gian, lỡ HĐ 100 tỷ của họ thì sao nhỉ. Dạo này thấy lực lượng BV với Dân quân rất có khí phách.

• Like
Reactions: Olaf
Hạng C
7/4/20
651
662
93
34
Nội bộ thì rào lại mà đi, đằng này, mở công khai, biển báo nhà nước lắp là thành đường công cộng rồi, lúc này chỉ có lực lượng chức năng có thẩm quyền mới được xử phạt.

Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Theo chủ đề thì không phải vì bị khóa xe mà phải tông chết người. Một bên về hành chính. Một bên là hình sự .

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Giả sử khu Nội bộ đó Quy định 1 đoạn đường cụ thể là chỉ được chạy trong khung giờ 7h-9h, ai chạy ngoài khung giờ đó sẽ bị giam xe, phạt 20tr thế có được không các Bác? Khóa bánh sẽ làm trễ thời gian, lỡ HĐ 100 tỷ của họ thì sao nhỉ. Dạo này thấy lực lượng BV với Dân quân rất có khí phách.
Lại tự đặt ra luật rừng sao bác?
Ai có quyền gắn biển báo GT?
Ai có quyền xử phạt vi phạm GT?
Dựa vào đâu mà đưa ra quy định xử phạt như vậy?

• Like
Reactions: Olaf
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Theo chủ đề thì không phải vì bị khóa xe mà phải tông chết người. Một bên về hành chính. Một bên là hình sự .
À, giựt tít câu view thôi bác, còn tông chết người là tội hình sự đúng rồi, thớt này chỉ muốn hỏi về quyền của bảo vệ có được khóa bánh xe của khách hay không thôi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
9/7/12
2.272
5.507
113
Thật ra thì việc hô biến khu vực công cộng thành khu nội bộ để chiếm hữu riêng không phải là hiếm
Luật thì chỉ xử những hành vi vi phạm cụ thể, nhưng những kẻ giấu mặt vi phạm gây bức xúc xã hội thì cũng có liên quan

Hạng B1
11/5/22
77
61
18
Lại tự đặt ra luật rừng sao bác?
Ai có quyền gắn biển báo GT?
Ai có quyền xử phạt vi phạm GT?
Dựa vào đâu mà đưa ra quy định xử phạt như vậy?
Vậy câu trả lời của bác là Không. Vậy theo bác trong khu Nội bộ thì hệ thống giao thông và các Quy định do ai ban hành ? Mình chỉ giả sử tình huống để tìm câu trả lời thôi chứ không phải áp đặt chính xác như thế nhé.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Vậy câu trả lời của bác là Không. Vậy theo bác trong khu Nội bộ thì hệ thống giao thông và các Quy định do ai ban hành ? Mình chỉ giả sử tình huống để tìm câu trả lời thôi chứ không phải áp đặt chính xác như thế nhé.
Cứ theo luật thôi bạn. Đã là đường giao thông (đường đô thị) thì phải do cơ quan chức năng ban hành thôi.

Bảo vệ khóa bánh xe bị tông chết, lỗi ai?