Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
dân say xe thì lên xe là auto "mở cửa sổ bác tài ơi" bất kể mưa gió khói bụi

Say xe ngồi trong không gian kín mới bị thôi bác, em để ý nhiều người say xe nhưng đi xe 50 chổ hoặc xe có sunroof mở tấm chắn nắng ra là họ ko bị cảm giác buồn nôn.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Chi mệt vậy ta, bớt nhậu đi, bớt cofe đi, bớt sạc đt để online OS đi
Là đủ tiền đổ xăng chứ gì

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng B1
5/10/16
98
89
18
32
Đừng tiết kiệm quá dù gì cũng mang tiếng đi xe hơi mà, trời nắng thì nên full máy lạnh trừ những hôm trời mát hay đi vùng cao ko khí ít bụi muốn hít khí trời thì hé nhẹ xuống đủ gió luồng qua khe cửa cũng được

Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Mình chạy xe thì 100% luôn luôn kéo kính lên và mở AC khi trời nóng. Đi xe hơi có cần tiết kiệm quá đáng thế đâu.

Sẵn tiện thì mình nói luôn là không thích cái vè che mưa: nhìn xấu xe, ồn, ảnh hưởng tầm nhìn. Ai cũng kêu mình gắn, riêng mình nhất quyết không gắn (cho dù mình mở kính cũng không gắn).
Tuỳ theo, nếu chính hãng 100% thì hoàn toàn khác với ...đồ trôi nổi ... Vấn đề nầy còn có tính thẩm mỹ , kỹ thuật (về khí động học) ...chứ không phải mua là gắn lên đâu ..
Nếu đúng hãng thì tầm nhìn vẩn tốt, vẩn che mưa, và cũng ít ồn khi di chuyển kéo kính xuống, bạn cứ thử tìm hiểu .... Thân ;););)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B1
10/7/22
56
53
18
Tuỳ theo, nếu chính hãng 100% thì hoàn toàn khác với ...đồ trôi nổi ... Vấn đề nầy còn có tính thẩm mỹ , kỹ thuật (về khí động học) ...chứ không phải mua là gắn lên đâu ..
Nếu đúng hãng thì tầm nhìn vẩn tốt, vẩn che mưa, và cũng ít ồn khi di chuyển kéo kính xuống, bạn cứ thử tìm hiểu .... Thân ;););)
Mình xem nhiều xe rồi và cũng thấy vè chính hãng luôn; thật tế là xấu và cản tầm nhìn ít nhiều đó. Mình đi xe từ năm 2007 (mình biết đi xe ô tô và có bằng còn trước cả xe máy đó).
Bạn cần ví dụ có thể xem XL7, vè chính hãng 100% luôn, rồi xem review thử sẽ thấy khá nhiều người comment vấn đề mình nói.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Mình xem nhiều xe rồi và cũng thấy vè chính hãng luôn; thật tế là xấu và cản tầm nhìn ít nhiều đó. Mình đi xe từ năm 2007 (mình biết đi xe ô tô và có bằng còn trước cả xe máy đó).
Bạn cần ví dụ có thể xem XL7, vè chính hãng 100% luôn, rồi xem review thử sẽ thấy khá nhiều người comment vấn đề mình nói.
Do đó tuỳ theo loại tuỳ theo hiệu, không thể đánh đồng tất cả ...nếu có dịp tôi sẽ cho bạn xem thừ về design chính hiệu ...
Còn về bằng lái xe thì ...tôi cũng thế mà chỉ có 4B ..và từ 1986 lận ;););)

• Like
Reactions: tenHg
Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Mình chạy xe thì 100% luôn luôn kéo kính lên và mở AC khi trời nóng. Đi xe hơi có cần tiết kiệm quá đáng thế đâu.

Sẵn tiện thì mình nói luôn là không thích cái vè che mưa: nhìn xấu xe, ồn, ảnh hưởng tầm nhìn. Ai cũng kêu mình gắn, riêng mình nhất quyết không gắn (cho dù mình mở kính cũng không gắn).
Xe em hiện cũng ko gắn. Xe trước có gắn thấy có 1 cái lợi. Đỗ xe trời mưa ngồi trong xe hé 4 cửa kính ok mát mẻ. Xe giờ đang chạy ko gắn đỗ xe ngồi trồ mưa ko hé ra được. Cảm giác hơi ngộp

• Like
Reactions: tenHg
Hạng B1
10/7/22
56
53
18
Do đó tuỳ theo loại tuỳ theo hiệu, không thể đánh đồng tất cả ...nếu có dịp tôi sẽ cho bạn xem thừ về design chính hiệu ...
Còn về bằng lái xe thì ...tôi cũng thế mà chỉ có 4B ..và từ 1986 lận ;););)
Từ 1986 hèn gì vẫn thích vè che mưa ;)

• Like
Reactions: thi_can