Hạng F
29/10/16
9.414
13.921
113
Pháp
lỗi P0748, bác chủ thớt xem trên mạng và đường link trong lúc đợi, không chừng sẽ tìm ra cách chửa bệnh ... Đây là điểm mà em đang xem và chia sẽ cùng bác, không chừng sẽ sớm hơn ?

Tập Lái
29/10/20
40
21
8
49
View attachment 2480707
*Ảnh minh họa

Em hỏi bên box Hyundai nhưng ko ai trả lời. Qua box này có j các bác tư vấn giúp e. Chứ còn xe cỏ mà nằm gara 3-4 tháng đợi phụ tùng thì e oải quá.

Xe em là Hyundai accent đời 2013. Hiện tượng ghi như trong biên bản kiểm tra : vào số thì giật. Buông ra để garanty thì ko chạy. Phải nhấn ga sâu. Và hãng báo là phải thay hộp điều khiển. Và phải đợi đặt hàng mất 4 tháng.

Có bác nào đã từng bị hay gara nào xử lý đc giúp e vụ này. Cho e hỏi là khả năng bị bệnh j. Trong trường hợp chết hộp điều khiển thật. Thì đặt mất bao lâu ah.

View attachment 2479060
Hộp này ở ngoài đầy mà bác e mới thay 1 cái cái gì mà phải đợi ba bốn tháng

Tập Lái
29/10/20
40
21
8
49
bác thay ở gara nào ? xe bác cũng bị bệnh tương tự ah
Mình thay cho khách bác xe khách bị mất bên phần điều khiển hệ thống lạnh , mình còn giử hộp bên phần điều khiển động cơ và hộp số thì còn ok nếu bác cần mình cho mượn gắn vô thử xem sao đt 0903667604

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
25/2/13
453
1.234
93
Mình thay cho khách bác xe khách bị mất bên phần điều khiển hệ thống lạnh , mình còn giử hộp bên phần điều khiển động cơ và hộp số thì còn ok nếu bác cần mình cho mượn gắn vô thử xem sao đt 0903667604
Trước tiên mình xin cảm ơn anh rất nhiều. Không biết anh ở đâu ? Mình ở Vũng Tàu. Có điều kiện ae giao lưu. Xe đâý xe ông anh mình, mình nói ông ông bảo : ông đặt hãng rồi. Mình thì muốn ông sửa sớm còn trả xe cho mình. Khi xe ông bị, mình bảo có j lấy xe e mà đi vì có 1 xe nhà, 1 xe CTY. Mình nghĩ xe sửa chắc tầm chục ngày đến 2 tuần. Xe nhà đưa ông đi rồi. Xe CTY thi thoảng lính nó lấy đi công việc mình cần đi lại ko có để đi. Thật sự cũng thấy bí

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/8/08
2.992
1.670
113
43
Hộp điều khiển đặt mua ở Hàn chỉ hai đến ba tuần là có

• Like
Reactions: Civic 2988
Hạng B2
3/10/11
146
95
28
39
Xe cũ em cũng bị rồi, e hứa với bác thì lỗi ECU, nếu sai e mua cho bác 1 chục cái, kaka... Bác ko cần thay, bác tìm 1 thợ điện tử họ sẽ đọc xác định lỗi và sửa lại cho bác. Xe em hồi đó hãng cũng báo hư và chém e 18chai, e sửa lỗi 2 chai, chạy ngon lành cành đào. Dường như đây là bệnh chung của Hyundai thì phải

Hạng D
11/8/20
1.826
1.203
113
56
Xe cũ em cũng bị rồi, e hứa với bác thì lỗi ECU, nếu sai e mua cho bác 1 chục cái, kaka... Bác ko cần thay, bác tìm 1 thợ điện tử họ sẽ đọc xác định lỗi và sửa lại cho bác. Xe em hồi đó hãng cũng báo hư và chém e 18chai, e sửa lỗi 2 chai, chạy ngon lành cành đào. Dường như đây là bệnh chung của Hyundai thì phải
Thợ điện tử bây giờ chỉ biết thay luôn 1 bo mạch, chứ không bắt được bệnh là linh kiện nào (điện trở, tụ điện, con chip...) trong bo mạch bị chết ....nên nó mắc tiền là thế...Mà thợ giỏi như thế bây giờ hiếm lắm. Hiếm nữa là khó kiếm được sơ đồ mạch của bo mạch theo model xe.
Nên thợ cơ khí auto là cứ thay nguyên cụm thôi. Thợ cơ khí thì chỉ hiểu nguyên lý hoạt động của bo mạch đó là good gùi hè.

Hạng D
11/8/20
1.826
1.203
113
56
Ui trùi, miển sao hiểu được .... thí dụ như em viết sai tứ tung nè .... :) , "mất sức" em viết là "mất sứt" mới vừa sửa lại... nhưng đôi khi viết sai nghĩa mới chết ....

em thí dụ nhé ... "cho mầy cái hòm" .....ở miền nam là trợn mắt liền, :):):):). Còn mấy cái khác em hiểu sai là hỏi ngay ...bộ .... bác là thầy dạy văn à :):)

Thơm dứa khóm ..., còn bác biết con ỉ là con gì không ? em cà khịa cho vui nha, đừng giận, mau lên máu lắm ......
Chị 2 lúa có con bị tiêu chảy. Đến tiệm thuốc bắc, hốt thuốc cho con. Chị ta nói với thầy lang vầy:
Thầy ơi! Con tui, nó ỉa chảy quá trời, nhờ thầy hốt cho hết, gồi thầy ăn bao nhiêu thầy ăn....hehe..

Ý chị ta là bốc thuốc hết bệnh, tính bao nhiêu tiền thuốc cũng được...hihi mà nói bình dân vậy đó..

• Like
Reactions: Osin