Tập Lái
29/10/20
40
21
8
50
bác thay ở gara nào ? xe bác cũng bị bệnh tương tự ah
Mình thay cho khách bác xe khách bị mất bên phần điều khiển hệ thống lạnh , mình còn giử hộp bên phần điều khiển động cơ và hộp số thì còn ok nếu bác cần mình cho mượn gắn vô thử xem sao đt 0903667604

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
25/2/13
474
1.325
93
Mình thay cho khách bác xe khách bị mất bên phần điều khiển hệ thống lạnh , mình còn giử hộp bên phần điều khiển động cơ và hộp số thì còn ok nếu bác cần mình cho mượn gắn vô thử xem sao đt 0903667604
Trước tiên mình xin cảm ơn anh rất nhiều. Không biết anh ở đâu ? Mình ở Vũng Tàu. Có điều kiện ae giao lưu. Xe đâý xe ông anh mình, mình nói ông ông bảo : ông đặt hãng rồi. Mình thì muốn ông sửa sớm còn trả xe cho mình. Khi xe ông bị, mình bảo có j lấy xe e mà đi vì có 1 xe nhà, 1 xe CTY. Mình nghĩ xe sửa chắc tầm chục ngày đến 2 tuần. Xe nhà đưa ông đi rồi. Xe CTY thi thoảng lính nó lấy đi công việc mình cần đi lại ko có để đi. Thật sự cũng thấy bí

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/8/08
3.135
1.829
113
45
Hộp điều khiển đặt mua ở Hàn chỉ hai đến ba tuần là có

• Like
Reactions: Civic 2988
Hạng B2
3/10/11
150
106
43
40
Xe cũ em cũng bị rồi, e hứa với bác thì lỗi ECU, nếu sai e mua cho bác 1 chục cái, kaka... Bác ko cần thay, bác tìm 1 thợ điện tử họ sẽ đọc xác định lỗi và sửa lại cho bác. Xe em hồi đó hãng cũng báo hư và chém e 18chai, e sửa lỗi 2 chai, chạy ngon lành cành đào. Dường như đây là bệnh chung của Hyundai thì phải

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Xe cũ em cũng bị rồi, e hứa với bác thì lỗi ECU, nếu sai e mua cho bác 1 chục cái, kaka... Bác ko cần thay, bác tìm 1 thợ điện tử họ sẽ đọc xác định lỗi và sửa lại cho bác. Xe em hồi đó hãng cũng báo hư và chém e 18chai, e sửa lỗi 2 chai, chạy ngon lành cành đào. Dường như đây là bệnh chung của Hyundai thì phải
Thợ điện tử bây giờ chỉ biết thay luôn 1 bo mạch, chứ không bắt được bệnh là linh kiện nào (điện trở, tụ điện, con chip...) trong bo mạch bị chết ....nên nó mắc tiền là thế...Mà thợ giỏi như thế bây giờ hiếm lắm. Hiếm nữa là khó kiếm được sơ đồ mạch của bo mạch theo model xe.
Nên thợ cơ khí auto là cứ thay nguyên cụm thôi. Thợ cơ khí thì chỉ hiểu nguyên lý hoạt động của bo mạch đó là good gùi hè.

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Ui trùi, miển sao hiểu được .... thí dụ như em viết sai tứ tung nè .... :) , "mất sức" em viết là "mất sứt" mới vừa sửa lại... nhưng đôi khi viết sai nghĩa mới chết ....

em thí dụ nhé ... "cho mầy cái hòm" .....ở miền nam là trợn mắt liền, :):):):). Còn mấy cái khác em hiểu sai là hỏi ngay ...bộ .... bác là thầy dạy văn à :):)

Thơm dứa khóm ..., còn bác biết con ỉ là con gì không ? em cà khịa cho vui nha, đừng giận, mau lên máu lắm ......
Chị 2 lúa có con bị tiêu chảy. Đến tiệm thuốc bắc, hốt thuốc cho con. Chị ta nói với thầy lang vầy:
Thầy ơi! Con tui, nó ỉa chảy quá trời, nhờ thầy hốt cho hết, gồi thầy ăn bao nhiêu thầy ăn....hehe..

Ý chị ta là bốc thuốc hết bệnh, tính bao nhiêu tiền thuốc cũng được...hihi mà nói bình dân vậy đó..

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
6/8/14
183
189
43
34
go vap
98% là Hộp ECU, có thể sửa nếu ga-ra biết chỗ sửa hoặc bác lên gu-gồ tìm chi phí tự sử khoảng 2-3 trieu, ga-ra đi sửa thì thêm tiền lời ga-ra, xe cũ rồi bác sửa là đi ok!

Hạng B2
6/8/14
183
189
43
34
go vap
Mấy cái câu hỏi giúp người giúp đời như này sao lên top chậm thế, thấy để ngày từ tuần trước giờ mới lòi lên trang chủ, để ảnh minh họa thì lại lấy Elantra 2013. không dược chuyên nghiệp & nhân văn cho lắm, toàn thấy quảng cáo xe lên top! Sorry nếu e mạo phạm, nhưng e đang góp ý thẳng để xây dựng!

• Like
Reactions: Cớm Dzẹp