Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Các bác hay chia sẻ về "văn hóa giao thông" thì đây là một trường hợp điển hình.
- Các bác đã từng khó chịu khi xe trước đi không chuẩn len, đi 2 hàng hoặc gần tới ngã 3-4 mới bật đèn báo rẽ... lái cứng hay lái mới... đều chú ý tránh va chạm phía trước nhưng... không thể tránh người khác va chạm vào xe mình...
Các bác cầm lái từ nam ra bắc.. từ đèo nhỏ đến núi cao mất bao nhiêu giờ chạy thì tại sao lại tiếc 1-2 giây móc cái xi nhan để bảo vệ mình và cũng là bảo vệ người khác...
Note: 1-2 giây móc cái xi nhan thì khuyến khích chứ các bác móc... nhầm cái gì khác thì ae hỏng biết đâu à nha..
1 vote cho xi nhan vòng xuyến dù luật không bắt buộc...

Hạng F
16/7/15
6.297
25.185
113
theo em, khi vô cũng cần bật xi nhan, đặc biệt là đi thẳng luôn qua vòng xuyến càng cần bật; vì lúc đó ta đang/sẽ/... cắt đầu phương tiện bên trái đang ở trong vòng xuyến; cần phải báo cho họ biết;
nếu không thấy đèn (thực tế không/rất khó thấy được đèn phía bên phải của xe trong vòng xuyến) => có thể hiểu đang bật bên phải để ra ở nhánh kế; ==> quất nhau;

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
16/7/15
6.297
25.185
113
Cái gốc là từ Luật không định nghĩa rõ ràng từ CHUYỂN HƯỚNG bác ạ.
Chuyển hướng theo khái niệm tĩnh là so với bản thân xe.
Trong khi xét theo khái niệm động là chuyển hướng xe so với làn xe đang lưu thông.
Khi xe đang chạy theo làn dù cong hay thẳng cũng không gọi là chuyển hướng mà gọi đơn giản là chạy theo làn.
Hiểu đúng như vậy trong Luật sẽ không phải dùng câu “trừ trường hợp A, trừ trường hợp B...”.
xxx cố tình hiểu theo khái niệm tĩnh nên bắt xe chạy theo làm cong phải xi nhan để lụm bánh mì. Mọi người đấu tranh mãi mới thôi nhưng giờ nhiều lúc lại tái diễn. Ghét, không thể thương được.
Vào VX cũng vậy, đang đi thắng tới VX cứ lừ lừ chẳng biết anh đi thế nào mà theo. Tới VX muốn rẽ phải thì xn phải mà muốn vào VX thì xn trái báo cho các xe khác biết thế thôi mà.
Ở đây không tính tới mây bác tài vào VX cẩn thận quá (hay lẩm cẩm) bật hazard (chỉ muốn ném đá) làm mọi người chẳng biết đi hướng nào mà theo.
Chuyện có vậy mà xxx cứ làm rối thêm để làm gì không biết nữa.
bật hazard ý mấy anh đó kêu xếp hàng đi theo ảnh, cấm vượt trái/phải :D :D

• Like
Reactions: bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Vậy bây giờ 500 AE OS, thử định nghĩa "CHUYỂN HƯỚNG" giúp Bộ xem sao bác?
He he
Các anh í giờ lo giữ ghế, lo dự án, lo tích lũy còn lâu mới “chuyển hướng” được bác ơi.

• Like
Reactions: skyofstars1605
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
He he
Các anh í giờ lo giữ ghế, lo dự án, lo tích lũy còn lâu mới “chuyển hướng” được bác ơi.
Mấy ảnh làm BOT bác ơi!
Thôi thì Ae mình làm thay cho mấy ảnh vậy, giống như các Hiệp sĩ bắt cướp thay cho mấy anh CSGT đang bận lấy bánh mì.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mấy ảnh làm BOT bác ơi!
Thôi thì Ae mình làm thay cho mấy ảnh vậy, giống như các Hiệp sĩ bắt cướp thay cho mấy anh CSGT đang bận lấy bánh mì.
Mấy cái BOT chắc mấy cha thời bao cấp đi nhậu hay phải mua “bia kèm mồi” giờ nhớ ra đem áp dụng cho BOT: Muốn đi đường quốc lộ phải trả kèm phí cho đường tránh.

Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Mấy cái BOT chắc mấy cha thời bao cấp đi nhậu hay phải mua “bia kèm mồi” giờ nhớ ra đem áp dụng cho BOT: Muốn đi đường quốc lộ phải trả kèm phí cho đường tránh.
Thời hiện đại vẫn thế thôi, các bác mua xe tết lên giá + cắt option + mua đồ kèm của hãng...
Tiền tươi thóc thật mà còn phải xếp hàng chờ nhận tem phiếu kìa... chắc các hãng xe cũng học theo thời bao cấp... mua xe kèm mồi thiu...

• Like
Reactions: bacai
Hạng B1
21/12/17
54
36
18
36
Ngay vòng xoay hồ Con Rùa ra Võ Văn Tần mà không bỏ xi nhan phải là dính chưởng liền nha mấy bác. Em bị rồi. Đóng tiền ngu thôi

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Ngay vòng xoay hồ Con Rùa ra Võ Văn Tần mà không bỏ xi nhan phải là dính chưởng liền nha mấy bác. Em bị rồi. Đóng tiền ngu thôi
Chỗ này CSGT hay đứng bắt cả xe máy không xi nhan.

• Like
Reactions: Moon Akita