Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Mình rất ghét kiểu thu phí đậu xe và thu phí Qal cao. Nên chọn khu free để xe mỗi căn 1 ô tô ở PMh.

mình tính thử sau 40-50 năm CDT lấy lại được hơn tiền xây. Mà mua bh căn hộ cư dân chi trả,

quá tận thu
Ở Phú Mỹ Hưng có khu free xe hả bác?
Căn nào bác?
Em ở quận 2 là vùng mã tấu không nên chỉ biết mỗi Imperia ở quận 2 là còn có free xe.
Quận 4 hay một số căn Nova mới xây nói thật với bác là chỗ đậu xe còn chưa chắc có nữa là tiền đậu xe.
Như Gold View bên quận 4, chẳng hạn 1.000 nhà thì nó chỉ có 500 chỗ đậu thôi!!!
Có trả tiền cũng không có suất.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/8/20
717
6.102
93
40
Đó đó bác nói đúng cái chỗ mình cũng ghét cay đắng.
Phí đậu xe, phí quản lý cao.
Bữa mình tính ra trung bình 3 triệu/tháng cho căn 2PN hay gọi từ "cao cấp", thì 50 năm tổng tiền là 1,8 tỏi.
Nói không phải nổ chứ có lẽ con số đó bằng với giá thành căn hộ của các bố xây luôn (tính cho trượt giá 50 năm luôn).
3 triệu/tháng là nói nhẹ chứ mấy Vin hay Nova thì phải gần 5 củ tháng.
Hết hồn thật
nói túm lại, mua nhà thì đắt mà còn bị chém phí dịch vụ đắt như mua nhà hả bác. Vậy thì bị nó đè 2 lần à

Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
nói túm lại, mua nhà thì đắt mà còn bị chém phí dịch vụ đắt như mua nhà hả bác. Vậy thì bị nó đè 2 lần à
Đúng rồi rõ ràng.
Nó đè 2 lần.
Cái gì cũng đổ lên người thằng mua.
Nên lắm người già người ta theo quan niệm cũ là đã nhà mình mua, lại còn ở mỗi tháng phải đóng tiền cho thằng khác, thì thật mâu thuẫn là vậy!
Nên người ta chỉ muốn ở nhà ngoài, dù cho nhà cao ốc lợi cái là đi thang máy lên xuống, người già không phải leo trèo bộ.
Căn hộ phải cõng cái món phí quản lý đó chính là chỗ rất phiền phức khi số năm ở lên đến hàng chục năm.
Giờ thì thấy nhẹ, nhưng cứ xem những chung cư như Nguyễn Thiện Thuật, Ngô Gia Tự, người ta ở đến hàng mấy chục năm là sẽ biết ngay khoản tiền đó lớn thế nào.
Phần lớn tiền đó là chủ đầu tư hút máu, khó biện giải được, vì rõ ràng vẫn có những căn hộ đàng hoàng có phí chỉ 500k - 1.000.
Thì tức là Vin hay Nova thật sự có chặt chém.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vaonghe
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Ở Phú Mỹ Hưng có khu free xe hả bác?
Căn nào bác?
Em ở quận 2 là vùng mã tấu không nên chỉ biết mỗi Imperia ở quận 2 là còn có free xe.
Quận 4 hay một số căn Nova mới xây nói thật với bác là chỗ đậu xe còn chưa chắc có nữa là tiền đậu xe.
Như Gold View bên quận 4, chẳng hạn 1.000 nhà thì nó chỉ có 500 chỗ đậu thôi!!!
Có trả tiền cũng không có suất.
Khu Garden Court 1 và 2. Khu Happy Valley bán bao gồm chỗ đậu xe. Thể hiện trên sổ bác.

Khu mình Court 1/2 thì số chỗ đậu hơn số căn hộ 5%. Và nhiều người nước ngoài ở không để xe.
Do đó ai có 2-3-4 xe vẫn để free. Ban QT tạo điều kiện thuận lợi. Khi nào có cư dân chưa nhận mà muốn nhận thì theo thứ tự nhà có 4-3-2 xe sẽ phải đưa xe ra ngoài. Khi có từ 2 nhà cùng số xe mà phải ra ngoài thì bốc thăm đưa xe ra ngoài. Rất rõ ràng ai cũng nhất trí phương án.

Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Khu Garden Court 1 và 2. Khu Happy Valley bán bao gồm chỗ đậu xe. Thể hiện trên sổ bác.
Thế thật tốt bác.
Thật sự ở quận 7 đỡ được phí dịch vụ căn hộ nhiều.
Thấy rất nhiều căn hộ phí tốt.
Lại còn có căn bao gồm chỗ đậu thế này thì nhất rồi bác ạ.
Như Vin Central Park phí có vẻ cao lắm.
Còn Gold View quận 4 thì 500 nhà chắc 200 ô đậu.

• Love
Reactions: NEWDRIVER
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Thế thật tốt bác.
Thật sự ở quận 7 đỡ được phí dịch vụ căn hộ nhiều.
Thấy rất nhiều căn hộ phí tốt.
Lại còn có căn bao gồm chỗ đậu thế này thì nhất rồi bác ạ.
Như Vin Central Park phí có vẻ cao lắm.
Còn Gold View quận 4 thì 500 nhà chắc 200 ô đậu.
Chỗ đậu xe nhiều nhất chắc là ở Sarica Đại quang Minh. 1ha khối đế mà chỉ có 120 căn hộ. Được cái phải trả phí cao khủng và phí đậu xe tương đương mấy chỗ khác.

ở căn hộ, không hiểu sao nàh nước lại cho các CDT chiếm giữ chỗ đậu xe rồi cho thuê vì an toàn cháy nổ lớn nhất là từ khu hầm xe mà CDT chỉ chịu 1 phần nhỏ theo diện tích về phí dịch vụ. Còn phí mua bảo hiểm cháy nổ và các trang thiết bị PCCC lại tùe cư dân.
Bên 557 khi xảy ra cháy, CDT tốn hàng trăm tỷ bồi thường, và sau đó bỏ chạy luôn, khỏi chiếm giữ hầm xe.

các căn hộ xây trước 2012 thì nhiều khu có chỗ đậu xe trong chủ quyền.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
hic em thay phi quan li càng cao càng tốt ... may bác cai gì củng muốn rẻ muốn free thi ra may khu dép lào mà mua .
Ừ thì.
Mà tại phí cao quá lại có vẻ không tương ứng với dịch vụ sao sao ấy.
Mà bác nói cũng phải, phí cao cũng có thể có gì đó tốt hơn.
Ôi thôi đời này khó nói quá, cái gì thấy cũng đúng.
Thôi thu nhiêu thu, em đi cuốc đất đây.
Đời còn lắm nhọc nhằn.

Chỗ đậu xe nhiều nhất chắc là ở Sarica Đại quang Minh. 1ha khối đế mà chỉ có 120 căn hộ. Được cái phải trả phí cao khủng và phí đậu xe tương đương mấy chỗ khác.

ở căn hộ, không hiểu sao nàh nước lại cho các CDT chiếm giữ chỗ đậu xe rồi cho thuê vì an toàn cháy nổ lớn nhất là từ khu hầm xe mà CDT chỉ chịu 1 phần nhỏ theo diện tích về phí dịch vụ. Còn phí mua bảo hiểm cháy nổ và các trang thiết bị PCCC lại tùe cư dân.
Bên 557 khi xảy ra cháy, CDT tốn hàng trăm tỷ bồi thường, và sau đó bỏ chạy luôn, khỏi chiếm giữ hầm xe.

các căn hộ xây trước 2012 thì nhiều khu có chỗ đậu xe trong chủ quyền.

diện tích hầm để xe trong chung cư là tài sản của ai, anh nhỉ?

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng C
23/9/20
864
7.309
93
Như vinhome quận 9, giờ căn mới thì nó bán 55-60 tr/m2. Mà khu đó thì đường vô kẹt xe kinh khủng. Vô trung tâm Sài Gòn hơn 45 phút lê lết với xe hơi, xe máy thì nhanh hơn chút thì chạy phờ phạc cả người
Căn 1 phòng ngủ mua cũng tầm 2.8-3 tỷ, mà cho thuê thì 5-6 tr căn.
Cung nó đầy ra chứ thiếu ở chổ nào. Có thiếu là ngừoi dân thiếu tiền mặt do ko vay bank được trong thời gian qua thôi.
Khu đó có vẻ đứng giá. E mình nó ở S202, mua gần 2.4t mà h nó bảo bán thì cũng giá đấy thôi. Đường Nguyễn Văn Tăng thì đúng là bất ngờ thật, lâu ko xuống mình choáng vì mật độ của đoạn ngã 3 Mỹ Thành đến ngã 3 Nguyễn Xiển