8/8/16
1.734
2.891
113
Giải ngân mua bđs xong mãi sau mới biết nghĩ chưa kĩ yếu điểm chiều rộng đất, ....... => cực bán lại
Rồi mua chỗ có kcn đang làm mà huề , , coi như lỗ 1 ít lãi bank
=> ACE có nghĩ gì về mấy người vậy ?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: dejavu
Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Ko chính xác ntn
vế 1: Đúng vì khi thị trường đứng, người vay tiền ngân hàng xem như lỗ tiền lãi, đến khi gồng gánh không nổi thì bị banh xác.
vế 2: Chưa chính xác hoàn toàn với người có tiền nhàn rỗi vì tiền đó gửi ngân hàng lợi nhuận mang lại không đáng kể (do lạm phát) so với giữ BĐS chờ vài năm sau, hoặc đầu tư BĐS cho thuê, ... Em biết nhiều người thoát hàng rồi nhưng vẫn mua BĐS tiếp chứ không gửi bank.

• Like
Hạng D
16/12/09
1.178
10.839
113
vế 1: Đúng vì khi thị trường đứng, người vay tiền ngân hàng xem như lỗ tiền lãi, đến khi gồng gánh không nổi thì bị banh xác.
vế 2: Chưa chính xác hoàn toàn với người có tiền nhàn rỗi vì tiền đó gửi ngân hàng lợi nhuận mang lại không đáng kể (do lạm phát) so với giữ BĐS chờ vài năm sau, hoặc đầu tư BĐS cho thuê, ... Em biết nhiều người thoát hàng rồi nhưng vẫn mua BĐS tiếp chứ không gửi bank.
Mua đất rồi cho thuê làm gì. Đâu phải đất nào cũng cho thuê được. Bds đóng băng thì đâu phải 1 2 năm. Thời gian đó dùng tiền gửi NH, đt cp, vàng, ngoại tệ, hàng hóa thì tỷ suất ngon hơn.
Mình đang nói lúc thị trường đi ngang thì nđt lỗ. Chứ đâu phải lúc chờ thị trường lên

Hạng B2
31/10/12
437
673
93
48
Cuối năm, bác nào cứu net giúp em 2 dãy nhà trọ.
Khu dân cư hiện hữu P. tăng nhơn phú B - Q.9. Inbox e gửi thông tin nhé.
Cảm tạ các bác. (P/S: cam kết giá cứu net)

• Like
8/8/16
1.734
2.891
113
Ông nào mới đầu tư, ăn may vài năm rồi nên còn tự tin lắm.
Em cũng chẳng phải chuyên gia gì, nhưng em ko ngốc đến độ bđs tăng x3,x4 lần rồi mà lại sốt tiếp.
M nghĩ thế nên x3,3 đã bán sớm , lỡ mất thêm x3 =9 lô cp bank 2007
2009 tăng gâp 1,5 đã thấy bđs cao so với lương , lỡ x thêm 1,5
4-2017 bán BDS ở HM đã x2 ,lỡ x 2 nữa
2017, 2018 Suối Nghệ tăng 10 lần ,2019 tăng nữa ,vcl
Dg số x , cách dg số 1 90m ,10 dài 25m mà 120 tr/ m ,thổ cư ít xịt !!!!!!!!
=> 1x lần mới chắc lên khó
Chỗ tiềm năng , rẻ đã và sẽ lên
Bơm, thổi xg nhiều ,ít tùy chỗ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: dejavu and seavilla
Tập Lái
8/11/19
19
2
0
35
Ông nào mới đầu tư, ăn may vài năm rồi nên còn tự tin lắm.
Em cũng chẳng phải chuyên gia gì, nhưng em ko ngốc đến độ bđs tăng x3,x4 lần rồi mà lại sốt tiếp.
tăng đột biến thì hiếm. nhưng tăng nhẹ thì x15,x20 là điều bình thường theo năm tháng bác ạ. hihi

Hạng B2
19/6/19
219
356
66
39
Em có nghe đồn là tỷ suất sinh lợi cho thuê của bđs khu trung tâm chỉ 2%. Nếu thật vậy thì khá thấp.(còn chưa tính tháng ko cho thuê)
Chứng khoán ít ra blue chip cũng được cổ tức bằng tiền 3-4% 1 năm (chưa tính cổ tức bằng cp), ăn đều hằng năm, thanh khoản tốt. Nếu sợ rủi ro nữa thì gửi tiền ngân hàng còn ngon hơn.
Cổ tức 3-4% là sao bác, là trên giá bác mua hay trên vốn công ty. Còn cổ tức bằng cổ phiếu thì nó làm loãng cổ phiếu thôi có lợi j đâu. Chia bằng cổ phiếu thì thị giá điều chỉnh giảm mà tính làm j.

• Haha