Hạng B2
20/5/15
220
93
28
Nghe các bác nói thì rõ ràng Củ Chi giá lên nóc rồi; trong khi cách SG cũng 40-60 km, đường đi, hạ tầng lởm khởm. giá đó tìm khu Đông hướng về Đồng Nai Trảng Bom còn ngon hơn (đường cao tốc chạy cực nhanh, gần sân bay) giá chỉ 5-20 tr/m2

Theo em thấy khu Tây Bắc khó mà phát triền lâu dài. Vì độ mở rộng ra thì lên Tây Ninh rồi sang Campuchia. Không được như khu Đông là theo hướng đi lên các tỉnh miền đông, chạy dọc theo hình chữ S. Về lâu về dài thì khu đông và khu nam vẫn là ngon nhất.

Hạng C
26/9/17
626
3.699
93
Vậy nếu nhu cầu mua mảnh đất dưỡng già, khoảng 1000 mét vuông, có thổ cư, tài chính 2.5 tỷ quay đầu thì nên mua Cần Giờ hay Củ Chi ạ?

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Vậy nếu nhu cầu mua mảnh đất dưỡng già, khoảng 1000 mét vuông, có thổ cư, tài chính 2.5 tỷ quay đầu thì nên mua Cần Giờ hay Củ Chi ạ?
Dưỡng già thì đất Cần giờ sát biển ổn hơn chứ bác. cầu Cần giờ xong thì giá sẽ khác.....

• Like
Reactions: VHMK
Tập Lái
21/8/18
0
3
43

Theo em thì Cần Giờ dưỡng già vẫn ưng hơn. Nhiều bác lên Củ Chi mua để an dưỡng thì chỉ có trông lan thôi. Vì khí hậu thích hợp. :3

• Like
Reactions: VHMK
Hạng C
26/9/17
626
3.699
93
Theo em thì Cần Giờ dưỡng già vẫn ưng hơn. Nhiều bác lên Củ Chi mua để an dưỡng thì chỉ có trông lan thôi. Vì khí hậu thích hợp. :3
❤️❤️❤️
Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Đừng chê Tây Bắc là 10 năm hay 20 năm nữa, một năm tăng 44%
Từ đầu năm 2018 đến nay, giá rao bán đất tại huyện Củ Chi, Tp.HCM ghi nhận sự biến động đáng kể. So với đầu năm, hiện giá nhà đất Củ Chi đã tăng 44%.
https://batdongsan.com.vn/tin-thi-t...rao-ban-dat-cu-chi-lien-tuc-bien-dong-ar96528
Gía cả thế này thì hướng về Dồng Nai, Bảo Lộc mua có thặng dư tốt hơn:D:D:D Vì sao??? vì Củ chi tăng ảo...mua rồi bán thế méo nào được, toàn tự sướng ( có sự kiện về hạ tầng hay tiện ích lớn gì sắp xảy ra để chốt lời thoát hàng đâu kkkkkkk)... ai ko tin cứ mua đi coi mấy năm mới chốt lời đc haha

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Nói chung giờ ở đâu thuộc địa phận TpHCM cũng cao cả. Tuỳ gu đầu tư của mỗi Ng thôi. Với lại trăm người trăm ý, ai cũng có lý của mình.

Hạng B1
24/3/17
71
64
33
Đúng rồi, mình thì cứ nhắm cơ sở hạ tầng nào TP nhiều khả năng làm nhất rồi triển thôi, nhưng quan trọng là không đi quá xa.
Đầu tư Củ Chi thì cứ chọn mé giáp Hóc Môn khúc Vincity khoảng 5 cây số đổ lại thôi, từ đó về trung tầm chỉ tầm 20km, chứ không phải 40 km như bác nào nói đâu nha, giá thì rẻ chán so với Q.9, cự ly so với khu trung tâm như nhau.
Củ Chi dù gì cũng là 1 phần của TPHCM, chắc chắn sẽ được TP đầu tư đúng mức, và tương lai sẽ có tuyến Metro tới đó, chứ TP không thể đầu tư cho Long An, Đồng Nai, Bình Dương được...