Hạng B2
14/4/15
491
2.677
93
Hình tới giao lộ còn có 2 lane. Lane giữa chỉ đi thẳng đã chuyển thành đi thẳng và rẽ phải, đúng ko bác ?
Theo trục Trường Chinh, khi chuyển sang thành đoạn 1 chiều (khi qua cây xăng Comeco), thì có tổng cộng 3 làn đó bác.
- Làn trái cùng (theo hướng đi) là làn rẻ trái vào Hoàng Văn Thụ
- Làn giữa là làn đi thẳng sang CMT8
- Làn bên phải cùng là làn đi thẳng sang CMT8 hoặc rẻ phải vào Lý Thường Kiệt.
Bác đi hướng nào thì cứ đúng đó mà chạy thôi.
Như cụ thể bác muốn quẹo phải vào LTK để qua Lạc Long Quân. Vì trước giao lộ có đường nhánh để rẻ sang HVT (trái) hay LTK (phải), nên khi từ Xuân Hồng quẹo trái vào Trường Chinh, bác cứ đánh xi nhan phải liên tục rồi chuyển dần sang làn bên phải, gặp đường nhánh thì vào đường nhánh để vào LTK thôi. Không cần phải đợi đèn gì cả

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Hỏng lẽ sáng mai phải chạy 2b dò đường sao trời :( Thiệt là ở thiên đàng mà khổ quá vại trời :(
Đúng là chạy oto ở xứ thiên đường khổ thiệt (xe máy tạc đầu, xxx ăn dơ, bb không rõ ràng.....)
Vậy mà ai cũng thích chạy oto trong đó có E :3dcuoigif:

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Theo trục Trường Chinh, khi chuyển sang thành đoạn 1 chiều (khi qua cây xăng Comeco), thì có tổng cộng 3 làn đó bác.
- Làn trái cùng (theo hướng đi) là làn rẻ trái vào Hoàng Văn Thụ
- Làn giữa là làn đi thẳng sang CMT8
- Làn bên phải cùng là làn đi thẳng sang CMT8 hoặc rẻ phải vào Lý Thường Kiệt.
Bác đi hướng nào thì cứ đúng đó mà chạy thôi.
Như cụ thể bác muốn quẹo phải vào LTK để qua Lạc Long Quân. Vì trước giao lộ có đường nhánh để rẻ sang HVT (trái) hay LTK (phải), nên khi từ Xuân Hồng quẹo trái vào Trường Chinh, bác cứ đánh xi nhan phải liên tục rồi chuyển dần sang làn bên phải, gặp đường nhánh thì vào đường nhánh để vào LTK thôi. Không cần phải đợi đèn gì cả

Ở đây em thấy 3 lane :

View attachment 344786

Xuống đây còn có 2 lane mà bác ?
View attachment 344787[/QUOTE]

Hạng B2
14/4/15
491
2.677
93
Ở đây em thấy 3 lane :
Xuống đây còn có 2 lane mà bác ?
Nhìn kỹ là 3 đó bác, bác thấy có 2 vạch đứt nét nên mặt đường phải được chia làm 3 làn. Cái làn trái cùng để quẹo trái vào HVT ở hình thứ 2 chụp không đủ thôi :).
Em có cái hình khác dễ hình dung hơn đây. Nếu bác muốn quẹo phải vào LTK thì đi giống chiếc xe tải trong hình là ok. Như em đã nói nếu bác đi thẳng thì mới phải dừng đèn đỏ ở 1 trong 2 làn bên phải. Còn nếu rẽ trái vào HVT hoặc rẻ phải vào LTK thì có đường nhánh trước khi tới giao lộ, nên không cần chờ đèn.

Bắt lỗi gì ở CMT8 giao Hoàng Văn Thụ, giao Trường Chinh?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Nhìn kỹ là 3 đó bác, bác thấy có 2 vạch đứt nét nên mặt đường phải được chia làm 3 làn. Cái làn trái cùng để quẹo trái vào HVT ở hình thứ 2 chụp không đủ thôi :).
Em có cái hình khác dễ hình dung hơn đây. Nếu bác muốn quẹo phải vào LTK thì đi giống chiếc xe tải trong hình là ok. Như em đã nói nếu bác đi thẳng thì mới phải dừng đèn đỏ ở 1 trong 2 làn bên phải. Còn nếu rẽ trái vào HVT hoặc rẻ phải vào LTK thì có đường nhánh trước khi tới giao lộ, nên không cần chờ đèn.

View attachment 345139
Chuẩn!

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113

View attachment 345139

Cảm ơn bác nhiều nhiều !!

Vầy là từ Xuân Hồng quẹo qua Trường Chinh là lấy từ từ vô lane trong cùng rồi quẹo phải luôn đúng hôn bác ?

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Hu... Trưa hôm qua em mới bị chỉ gậy lỗi đi sai làn từ hướng Trường Chinh về CMT8, em hơi lớ ngớ đậu chờ đèn đỏ vào làn xe máy.
Ngã tư hướng Trường Chinh đâu có biền 412 , chỉ có vạch 1.18 chỉ hướng thôi thì làm gì có làn xe máy . Bác bị thuốc rồi .

Hạng B2
12/11/11
347
219
43
Chính xác là bị thuốc...vì có vạch 1.18.
Nếu bác đề nghị ghi BB thì không bị thuốc...!

Hạng B2
30/4/14
323
627
93
Bắt lỗi gì ở CMT8 giao Hoàng Văn Thụ, giao Trường Chinh?
Vừa bị xong, chở ông già đi Bình Hưng Hòa tảo mộ về tới đây, tính đi thằng ra CMT8,
nó cũng báo tình trạng dừng ở làn 2 bánh, đòi phạt 1tr7, tước bằng lái 1 tháng, thương lượng cuối cùng chốt giá 1tr1 (bác Hà OS có thấy Comt này cho mình xin số điện thoại để xin tư vấn giá cả...)

Attachments