Hạng B2
2/3/15
212
126
43
43
Cứ tắt lên bật xuống như bác thì có hại máy hay tốn thêm nhiên liệu gì không nhỉ?
Sao k ai trả lời giúp e nhỉ :confused:s với cho em hỏi thêm là giữ tốc độ ở khoảng bao nhiêu là tiết kiệm nhất các bác nhỉ? E đoán là tầm 50 đổ lên

Hạng B2
2/3/15
212
126
43
43
Cứ tầm 50-70 là ổn, quan trọng bác phải giữ đều ga. Còn ICON nếu không cần chạy bốc lắm hay ít vượt xe ngoài quốc lộ thì tốt nhất cứ để on cho nó lành.
Thanks bác! Mỗi lần vượt là mỗi lần tăng ga nên tốt nhất là cứ ổn định 50-60 với Econ cho tiết kiệm

Hạng B2
2/3/15
190
120
43
34
Cứ tầm 50-70 là ổn, quan trọng bác phải giữ đều ga. Còn ICON nếu không cần chạy bốc lắm hay ít vượt xe ngoài quốc lộ thì tốt nhất cứ để on cho nó lành.
Bác nói chuẩn quá. Cái mấu chốt là phải giữ đều ga bác nhỉ. Phán đoán lường trước đủ loại tình huống để điều chỉnh. Ca này khó

• Like
Reactions: toyota cresta
Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
Sao k ai trả lời giúp e nhỉ :confused:s với cho em hỏi thêm là giữ tốc độ ở khoảng bao nhiêu là tiết kiệm nhất các bác nhỉ? E đoán là tầm 50 đổ lên

Econ là chế độ giúp bác điều chỉnh những cài đặt phía trong xe sao cho các chế độ đó tiết kiệm nhất nên em nghĩ tùy tình hình mình bật tắt thì cũng không hư hao máy móc hay hao xăng hơn đâu. Chỉ có điều là nếu bác bật liên tục kiểu như đèn đỏ cái là bật thì đố thằng nào chịu được. =))

Hạng B2
21/7/11
340
105
43
Econ là chế độ giúp bác điều chỉnh những cài đặt phía trong xe sao cho các chế độ đó tiết kiệm nhất nên em nghĩ tùy tình hình mình bật tắt thì cũng không hư hao máy móc hay hao xăng hơn đâu. Chỉ có điều là nếu bác bật liên tục kiểu như đèn đỏ cái là bật thì đố thằng nào chịu được. =))
Thế bình thường bác nhắm chừng xái cái econ này chừng bao nhiêu? đỡ hơn hẳn 1 lít trở lên không? nội thành VN như nút cổ chai, sau này mua chạy xót xăng quá dù biết City có tiết kiệm

Hạng B2
2/3/15
212
126
43
43
Thanks bác! Mà đã mở Econ mode rồi thì có nên mở luôn cái Eco Coaching không các bác nhỉ?

Hạng D
2/4/11
2.917
616
113
40
TPHCM
hondasaigon.com.vn
@stevenmh : Eco Coaching là chế độ hướng dẫn lái xe tiết kiệm nhiên liệu, luôn mở, thể hiện 2 dải màu sắc khi bác lái xe.
ECON MODE - CHẾ ĐỘ LÁI TIẾT KIỆM NHIÊN LIỆU
Sau khi được kích hoạt nút ECON, chế độ sẽ hiệu chỉnh hệ thống làm việc của động cơ và điều hoà không khí để giảm thiểu những tiêu hao nhiên liệu không cần thiết.

Hạng B2
2/3/15
212
126
43
43
@stevenmh : Eco Coaching là chế độ hướng dẫn lái xe tiết kiệm nhiên liệu, luôn mở, thể hiện 2 dải màu sắc khi bác lái xe.
ECON MODE - CHẾ ĐỘ LÁI TIẾT KIỆM NHIÊN LIỆU
Sau khi được kích hoạt nút ECON, chế độ sẽ hiệu chỉnh hệ thống làm việc của động cơ và điều hoà không khí để giảm thiểu những tiêu hao nhiên liệu không cần thiết.
Thanks bác đã tận tình giải đáp. Em mới đi nhờ xe với bạn nên còn lẫn lộn :D

Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
Thanks bác! Mà đã mở Econ mode rồi thì có nên mở luôn cái Eco Coaching không các bác nhỉ?

Econ Coaching này để dành cho người mới biết chạy học lái tiết kiệm nên luôn mở đó bác. Không liên quan nhưng mà khi mở Econ Coaching thì em thấy cái đồng hồ quá đẹp luôn. :p