Hạng B2
26/2/13
194
369
63
47
Re:Bật xi nhan như thế nào là đúng? Trái - Phải- hay không bật??

em vào vòng xoay toàn bật Hazard, chưa bao giờ thấy ai nói gì

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
66
Sài Gòn

Với bác, em nghĩ có điều chắc ẩn gì đây????!!! Tại sao lại không bật đèn chuyển hướng <span style=""color: #0000ff;"">khi đi qua bùng binh</span>???

F1racer]

Hôm qua em mới bị bắt lỗi khi đi thẳng từ Cao Tốc Trung Lương , đến cầu vượt NVL-QL1 để vào Nguyễn Văn Linh thì bị bắt, <span style=""color: #ff0000;"">lỗi không bật đèn chuyển hướng</span>.
Vậy theo các bác em phải bật đèn như thế nào cho đúng: Trái - Phải, Phải - Trái, bật loạn xạ, hay không cần bật:):)
[/quote]

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/12/12
950
16
18

alibaba. nói:
bác cẩn thận bị xe sau hôn mông nhé, vì lúc đó họ sẽ không biết bác đi hướng nào.

Hạng C
26/3/12
588
97
28
44

alibaba. nói:

Bác này chắc ở HN hay từ ngoải vô, mình ra ngoài kia thấy nhiều xe chạy vậy thiệt :) Hazard = (trường hợp) nguy hiểm, đâu phải đi thẳng hay vòng xoay gì đâu ta :)

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113

haivnnet nói:
vào vòng xoay bác phải bật nếu trong vòng xoay có nhiều lane, còn với những vòng xoay không kẻ lane thì bác vào bình thường, bác đang đi ở lane nào thì vào vòng xoay ở lane đó và nhớ nhường xe ở phía bên trái. Khi ra khỏi vòng xoay thì bác phải xi-nhan phải ra. Bác bật loạn xạ lên nhanh cháy đèn lắm.
Nếu là vào vòng xoay thì trước khi vào là xi nhan phải đấy bác. Nếu có dùng Vietmap thì sẽ nghe báo :" 300m rẽ phải vào BB, sau đó ra đường thứ...".
Khi ôm BB rồi mới xi nhan trái.
Ra đường nào thì xi nhan phải.
Ra đến đường đó mà còn trên lane xe máy lại xi nhan trái tiếp để sang lane xe ô tô.

Còn cái chỗ bác F1 đi thấy xuyên thẳng chân cầu, k nhớ có cái BB dưới gầm cầu như cầu vượt Bình Phước hay An sương k nhỉ?

F1 hết bi nhiêu để dĩ hoà?

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/12/12
950
16
18

dawmgoodman ® nói:
haivnnet nói:
vào vòng xoay bác phải bật nếu trong vòng xoay có nhiều lane, còn với những vòng xoay không kẻ lane thì bác vào bình thường, bác đang đi ở lane nào thì vào vòng xoay ở lane đó và nhớ nhường xe ở phía bên trái. Khi ra khỏi vòng xoay thì bác phải xi-nhan phải ra. Bác bật loạn xạ lên nhanh cháy đèn lắm.
Nếu là vào vòng xoay thì trước khi vào là xi nhan phải đấy bác. Nếu có dùng Vietmap thì sẽ nghe báo :" 300m rẽ phải vào BB, sau đó ra đường thứ...".
Khi ôm BB rồi mới xi nhan trái.
Ra đường nào thì xi nhan phải.
Ra đến đường đó mà còn trên lane xe máy lại xi nhan trái tiếp để sang lane xe ô tô.

Còn cái chỗ bác F1 đi thấy xuyên thẳng chân cầu, k nhớ có cái BB dưới gầm cầu như cầu vượt Bình Phước hay An sương k nhỉ?
trước khi vào bùng binh mà bác xi-nhan phải thì bác sẽ bị các xe sau lách qua trái để vượt (vì lúc đó họ sẽ nghĩ bác định rẽ phải)
Trong bùng binh bác xi-nhan trai sẽ bị các xe khác lách qua phải để vượt (vì lúc đó họ sẽ nghĩ bác đang rẽ trái) tới lúc bác muốn qua phải để ra khỏi bùng binh thì đã bị mấy xe khác chiếm mất phía bên phải của bác rồi, rất nguy hiểm và dễ gây tai nạn. (phải bật xi-nhan nhiều và không hợp lý-->nhanh hỏng cần gạt xi-nhan-->nhanh phải thay bóng đèn-->tổn thất về kinh tế)

Bật xi nhan như thế nào là đúng? Cám ơn anh CSGT tên Tuấn đã nhắc nhở tại NVL-QL1A

Theo em thì xi Nhanh <span style=""color: #ff0000;"">Trái </span>(<span style=""color: #ff0000;"">Đoạn mũi tên màu đỏ</span>) - rồi <span style=""color: #0000ff;"">Phải</span> (<span style=""color: #0000ff;"">đoạn mũi tên màu xanh</span>)
Xi Nhanh Trái để hướng xe bên trái (xe đang chạy xuống ) báo hiệu mình quẹo vào BB - chứ xi Nhanh Phải ko ai quan tâm đến mình hết.
Xi Nhanh Phải để hướng xe bên Phải (đang chạy lên) thấy xe mình Chuẩn bị quẹo - chứ bên trái thì ko ai thấy xi nhan

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113

chơi hình cho máo, cái này tay lái nghịch, ta ngược lại: