Thảo Luận Chung Bẫy gián oto

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bẫy gián oto

Ớn, nhìn thấy ớn.
Nhìn hình lại liên tưởng tới tv đưa quảng cáo thuốc xịt gián. Nhà sang trọng mà khi xịt thuốc gián chạy ra như quân nguyên.
Thực ra diệt gián chỉ là cái ngọn, cái gốc cần diệt là những đồ ăn thừa và những chỗ tối, ẩm. Những chỗ này ngoài việc làm khu tái định cư cho gián còn phát sinh nấm mốc gây bệnh cho người.
Nhiều khi bận công việc không chú ý vệ sinh nên ra vậy. Diệt gián xong anh chủ nên hút bụi, vệ sinh xe và xịt chất diệt nấm, chống ẩm nữa.

Hạng C
17/8/12
957
2.986
93
tp ho chi minh , q7
Xe em hay chở tụi nhỏ đi học, tụi nó ăn uống trên xe. Vì thế nhiều khi mở xe ra thấy gián nhỏ tí chạy rùi trốn mất. Em tìm được loại bẫy gián oto, xài cảm thấy khá hiệu quả. Loại này nó thu hút gián đến và dính bẫy. Mà lạ thiệt, gián trên oto cũng đặc biệt, nhỏ tí ti :) Bác nào bị giống em thì có thể tìm mua. Em thì mua bên Sing, 1 hộp hình như được 3 cái bẫy (xài 3 lần) tầm 100k. Cho các bác xem cái bẫy em sau khi thu hoạch được kha khá. Nhìn kinh thiệt :)
View attachment 564219
Kinh thiệt đó BÁc , em thấy 1 con trên xe là bực bội lắm rồi , huống chi 1 ổ luôn ., vậy mà bác để được đến giờ......:3dcuoi:

Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
Trời, hôm trước em đi làm sàn và bọc trần ngoài ADV, gặp một bác buổi sáng cũng đi làm, thợ tháo sàn nỉ cũ vứt ra vỉa hè, em thấy khoảng gần trăm con gián chạy tứ tung! Bác ấy bảo nhà có trẻ con hay làm đổ sữa ra xe nên gián vô làm tổ đấy.