Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
Hôm 04/02 em có chiến với xx Nguyễn Viết Phương ngay đoạn vừa qua cầu Bà Cua. Rảnh em up lên youtube các bác xem.
Anh ta phán rằng em đã vượt phải xe khác ở đoạn đường hẹp. Tôi không bắt anh đi sai , không bắt quá tốc độ.

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Ủa cho em hỏi. Chổ lý do ko kí biên bản thì mih2 sẻ ghi nhưng lúc lập bb đưa mình ko kí luôn hả các bác? hay là mình ghi ko đồng ý rồi kí? (Tại thời điểm lập biên bản)

Hạng B2
26/7/07
274
195
43
E nghĩ như thế này : nếu xe mô tô 2 bánh mà đi ra lane ngoài bị dính bb thì chiến được, vì xe mô tô cũng là xe cơ giới. 4B mà chạy lane trong dính BB thì sao chiến được nhỉ ? Có phải xe thô sơ đâu.. E hóng vụ náy !

Theo điều 13, khoản 2, bác đọc kỹ thấy quy định cho xe thô sơ có chữ "phải" nghĩa là bắt buộc tuân thủ, phần quy định cho xe cơ giới, xe máy chuyên dùng không có chữ "phải" nghĩa là không bắt buộc.

Điều 13, khoản 2 đây:
Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.

• Like
Reactions: 51A-989.39
Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Ủa cho em hỏi. Chổ lý do ko kí biên bản thì mih2 sẻ ghi nhưng lúc lập bb đưa mình ko kí luôn hả các bác? hay là mình ghi ko đồng ý rồi kí? (Tại thời điểm lập biên bản)
cứ ký lấy BB, ghi ý kiến "không đúng lỗi", nếu...không đúng lỗi.

• Like
Reactions: lequangnhut