Tập Lái
25/12/18
7
2
3
34
Cơ mà gần đó có thằng chung cư nào khác mọc lên cạnh tranh chưa nhỉ? Nếu chưa có thì cũng đáng để đầu tư lắm, gần làng ĐH ko sợ ko có người thuê ở nhỉ? Có ông anh mua 1 căn mà mình cũng muốn mua quá... nhưng hơi lăn tăn về nhà đầu tư Bcons, còn trẻ quá...

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Cơ mà gần đó có thằng chung cư nào khác mọc lên cạnh tranh chưa nhỉ? Nếu chưa có thì cũng đáng để đầu tư lắm, gần làng ĐH ko sợ ko có người thuê ở nhỉ? Có ông anh mua 1 căn mà mình cũng muốn mua quá... nhưng hơi lăn tăn về nhà đầu tư Bcons, còn trẻ quá...
Thật ra mức giá CDT sét bán đã được tính bao gồm yếu tố gần trạm Metro bạn ạ (đây là yếu tố mạnh nhất để quảng cáo dự án này). Giờ ko có thì giá sẽ có điều chỉnh khi chuyển nhượng lại

Tập Lái
27/12/18
0
0
3
27
Chưa đâu Bác ạ có cái metro town kế bên Bcons mà em nghe sale nói dự án này đứng mấy năm mà ông Bcons này nghe nói mạnh về Bình Dương lắm Bác ạ

Hạng B1
21/11/17
85
63
18
BCON này lúc mới ra hàng...thấy sales chém gió chênh/lời blah blah 100-150 chai các kiểu..giờ thông tin con Metro số 1 hoãn vô thời hạn nên nhà đầu tư ra hàng lẹ ...haizzzzz
Đợt 1 thì lời tầm 50 thôi bác ơi,trên mức 100 thì khó lắm
Em ra hàng để sắp tới khỏi đóng 20% với dồn tiền bên thằng BCons 2 gần đó,bên này có GPXD cũng nhất đất sổ đỏ thì cũng an tâm mợ à,không lời nhiều thì chí ít cũng bằng lãi suất ngân hàng.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Dự án này có 3 cái dở:
1. CDT chưa có số má
2. Hộ khẩu Bình Dương
3. View nhìn nghĩa trang thành phố

• Like
Reactions: m6250032
Tập Lái
27/12/18
0
0
3
27
Dự án này có 3 cái dở:
1. CDT chưa có số má
2. Hộ khẩu Bình Dương
Đợi CĐT có số má trên thị trường thì củng có khó mua được giá tốt Bác Ạ :)))))))

Tập Lái
25/12/18
7
2
3
34
Dự án này có 3 cái dở:
1. CDT chưa có số má
2. Hộ khẩu Bình Dương
Có cái 2 thì là dở thiệt, còn cái 3 nghĩa trang liệt sĩ cây xanh nhìn từ xa cũng đẹp không nến nỗi :D :D
Cái 1 thì mình lại thấy vì chưa có số má nó mới quyết tâm làm vài cái dự án lớn để xây dựng tên tuổi, cũng đáng để kì vọng và đu theo ngay giai đoạn nó còn non trẻ :D

Hạng B1
15/12/18
79
27
18
vì người việt nam mình mong muốn có hộ khẩu thành phố để có nhiều cái lợi hơn....
Tuy nhiên, khách mua ở chính thức khu vực đó, người ta không suy nghĩ tới vấn đề hộ khẩu mà người ta quan tâm con đường đi lại thuận tiện cho công việc, học hành hơn.
=> khách mua đầu tư hầu hết là ở TP...và khách mua ở thì lại tập trung đông ở biên hòa, dĩ an...
- Cái view nghĩa trang nói như thế, nhưng nhìn từ xa qua, chỉ toàn cây cối là chính, với lại nó là nghĩa trang liệt sĩ, vẫn có cái sự trang nghiêm trong đó....khác với cái khu vực có view "nghĩa trang Bình Hưng Hòa" nhiều lắm ấy :p:p:p
Đây là theo quan sát của em khi theo bán dự án này thôi, có sai sót gì thì các bác thông cảm ạ.

Hạng B1
15/12/18
79
27
18
Vậy là 2 thằng Bcons xây dựng kia là khác nhau à? Không liên quan gì nhau cả?
đúng rồi bác, sau khi em check lại thì:
1 thằng hay hợp tác với CotecCons,
còn 1 thằng thì hợp tác với Samland - và chuyên khu vực BD hơn - đây là CĐT chuỗi dự án Bcons đấy

• Like
Reactions: thieunv