Hạng B2
28/5/14
169
177
53
Tất nhiên mấy sếp bên bank người ta cũng có tí chút. Nhưng mà em thấy mấy căn họ đưa vẫn thấy rẻ so với thị trường. E chỉ sợ như sau này chẳng may tranh chấp, dính kiện cáo với người chủ cũ thì mệt thôi. Nên đang phải tham khảo.
Theo em biết, bđs bank đưa ra 2 kiểu.
1 là phát mãi, đấu giá (cái này khỏi bàn) vì nó là lúc bank "cực chẳng đã" chấp nhận thu được bao nhiêu hay bấy nhiêu
2 là thanh lý, lúc đó thì người thế chấp đang kẹt thôi. Mình có thể mua giá tốt, và pháp lý bình thường, không sợ tranh chấp đâu bác.
Em có đứa bạn làm thẩm định giá của ngân hàng ACB ở Bờ kè trực tiếp mấy khoản này, lâu lâu có 1 cái nhỏ, còn đâu sếp hốt hết

Hạng B1
30/8/16
52
65
18
41
Năm ngoái em có 1 căn biệt thự thảo điền, và 1 căn khu thành uỷ phạm văn đồng thanh lý. giá rẻ 2/3 giá thị trường cùng thời điểm. Hàng thanh lý của cục thi hành án, nên nhà toàn niêm phong bác ạ, không sợ phải tranh chấp với chủ nhà đâu, thủ tục cực đơn giản, đóng 10% cho cục thi hành án để nộp hồ sơ, dĩ nhiên là có quân xanh. Sau khi trúng thầu, có quyết định tên mình thì mới chồng tiền hết. Năm ngoái em lấy hộ cho khách là 8,5 tỷ đường 19 khu phạm văn đồng, căn 550m, góc 2 mặt tiền. Năm nay khách vừa bán lại căn này 14 tỷ hôm đầu tuần.

• Like
Reactions: ngocquang19877
Hạng B1
28/9/16
85
40
18
Em có căn nhà MT Nguyễn Công Trứ, P.Cầu Ông Lãnh, Q.1. Dt: 76m2, 1 trệt 2 lầu. Bên bank đang thanh lý: 21ty. Bác nào quan tâm lien hệ em. Chỉ thanh toán khi bên em hoan tất toàn bộ thủ tục và giao nhà cho người mua. Không nhận tiền trước nên các bác yên tâm.