Hạng D
24/6/14
1.940
2.843
113
Lô này hơn 560m full thổ, dưới chân đèo Prenn, cách trạm thu phí tầm 800m. Nằm bên phải hướng từ sân bay Liên Khường lên Đà Lạt. Xây biệt thự thì bao đẹp. Giá 9.6 tỏi. Bác nào quan tâm ới em

20tr/m dưới đèo khí hậu sẽ hơi nóng vào buổi trưa.
Chưa tới 20tr/m mà bác, mà trưa thì cỡ nào nó chả nóng, nhưng nó ko nóng gắt hay cháy da, vì nó vẫn có cái luồng gió ở khu vực chân đèo preen, chỗ này khí hậu là ôn hoà giống Đà Lạt nhất của Đức Trọng rồi bác

Hạng B2
15/5/17
231
641
98
43
Mua nhưng mà để làm gì? Ví như đầu tư 10 tỏi thì năm có thu về đc >3% hay ko. Chứ bây giờ mà lướt lát khác nào ôm bom.
Thời buổi này mà a dùng cái 3% địa tô là anh lạc hậu quá. Nhà phố Xì Gòn 5-7% địa tô có hết. F&B thương hiệu lớn thuê này nọ có luôn. Chỉ là cho thuê được 8 tháng nó đã bỏ chạy. 2024-2025 thì Đà Lạt Xì Gòn gì cũng thoải mái quẹo lựa

Hạng B2
10/11/14
249
348
73
lướt 1 vòng topic thì vẫn chính là 2 luồng suy nghĩ. 1 là giá cao quá mua làm gì, đi du lịch ở vài ba hôm chứ sao chăm sóc ngôi nhà thứ 2 ở xa. 2 là hài lòng vì đã chọn Lâm Đồng. nên là chẳng có đúng có sai, các bác chỉ cần hài lòng vs chính mình chứ k cần nghe ai. SG mùa này với khí hậu và nhiệt độ lại làm cho con ngta càng tương tư về LĐ.
nói về Dran thì có bác mô tả khá đúng về khí hậu và khung cảnh bình dị về ĐL xưa mà Dran còn giữ được, đặc biệt dù là trải qua 1 cơn sốt đất diện rộng vừa rồi, có lẽ nhờ vị trí nép mình vào 1 góc của tỉnh, không nằm trên tuyến giao thông chính kết nối các vùng khác và đặc điểm làm kinh tế của Dran, thích hợp với các bác ở ẩn và thích sống chậm.
Bác chủ topic nhu cầu cách sân bay 20km thì cứ vẽ bán kính từ SB là được thôi, mình nghĩ nó vẫn thuộc địa phận Đức Trọng, chúc bác sớm tìm được đất ưng ý.

Hạng B2
10/11/14
249
348
73
Thêm 1 gợi ý nữa cho các bác là có thể tìm quy hoạch hồ Ta-Hoét ở Định An, xong kiếm quanh đó 1 khu đất cao có thể nhìn thấy hồ, có quy hoạch ONT thì 10 điểm.
Mua ở đây sẽ có 3 điểm: 1, vị trí nằm giữa ĐL và SB. 2, khi hồ xây xong thì view hồ mãi đỉnh. 3, không khí ở hồ luôn mát mẻ hơn xung quanh.

Hạng B2
29/6/16
155
1.474
93
Thêm 1 gợi ý nữa cho các bác là có thể tìm quy hoạch hồ Ta-Hoét ở Định An, xong kiếm quanh đó 1 khu đất cao có thể nhìn thấy hồ, có quy hoạch ONT thì 10 điểm.
Mua ở đây sẽ có 3 điểm: 1, vị trí nằm giữa ĐL và SB. 2, khi hồ xây xong thì view hồ mãi đỉnh. 3, không khí ở hồ luôn mát mẻ hơn xung quanh.
bác nói chuẩn đấy, địa hình khu này cực đẹp, đi từ hướng San bay Liên Khương lên phía Dlat nó nằm bên tay phải, view lưng tựa núi, nhìn xuống thung lũng rất chill. khu này chỉ cách sân bay tầm 10km, cách trung tâm Dlat tầm 15km.

Hạng B2
29/6/16
155
1.474
93
mùa nóng này ở SG mới thấy khí hậu từ Bảo lộc trở lên phía Dlat là cực kỳ giá trị. vài năm có cao tốc, phi tầm 4h là đến

• Like
Reactions: giangtechn
Hạng B1
31/1/23
57
119
33
nhìn chung nhà ai dư tiền mua, dẫu sao sau này nóng lên ĐL ở cũng hay, đừng vay mua thì ko có gì lo, nhưng nên mua đất có thổ vì vùng nào vắng dễ quy hoạch

Hạng D
24/6/14
1.940
2.843
113
Bác nào cần khu Định An, đoạn gần ngõ đập nước, ngoại ô quán thì cứ inbox em

Hạng D
23/6/13
1.907
4.913
113
Em đi lang thang khắp các huyện mấy lần để tìm hiểu và mua cho mình 1 mảnh nhỏ làm nhà vườn mà cũng nhức hết đầu. Gần đây em tiếp tục đi và quyết định chọn Dran, Đơn dương để mua vì những yếu tố sau:
1. Nhiệt độ trung bình ở Dran luôn mát mẻ, ban ngày không nóng như các huyện Di linh, Đức trọng, Lâm hà... và ban đêm không lạnh như Lạc dương hay Dallas.
Đang tính Lễ này lên đó 1 chuyến nhưng thấy trên fb thổ địa đăng mấy dòng này nên hơi nhụt chí

"Mùa nắng nóng toàn quốc, Dran 30 độ
Nhảy ùm xuống suối đã gì mà đã

"

Tiêu chí tất cả các mua trong năm đều phải mát coi bộ hơi khó (trừ vùng quoanh đà lạt còn cây cối, rừng thông.. )