Hạng D
16/1/06
1.487
9.293
113
Mình mới mua miếng đất 1 sổ ở mê linh, sau đó làm thủ tục đo vẽ lại đổi sổ mới, theo địa giới hành chính thì đất mình nằm trên ranh giới cả xã Mê Linh và thị trấn Nam Ban, nên từ 1 sổ cũ được tách ra thành 2 thành sổ riêng, 1 sổ nằm ở thị trấn, sổ kia là xã Mê Linh. Vậy là mình bị ép tách thửa miễn phí, ko biết có nên buồn hay vui nữa hả các anh?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/6/13
1.918
4.934
113
Bảo Lộc ngừng nhận hs lên tc r, Đà Lạt chắc cũng sắp, h cọc 2 3 năm nữa lên dc tc mới công chứng hả a)
Ý là cọc xong thì cứ đi hỏi lên được không, nếu không cho lên thì đền, còn việc lên hay k là do mình.

Hạng D
17/10/11
1.179
11.289
113
Ý là cọc xong thì cứ đi hỏi lên được không, nếu không cho lên thì đền, còn việc lên hay k là do mình.
Sao ko đi hỏi cho chắc r cọc a
Mà kế hoạch sử dụng đất trên này thay đổi nhanh lắm, cẩn thận mua xong năm sau rút quota ko cho lên nữa thì mua hớ đó

• Like
Reactions: thefarmer
Tập Lái
16/7/19
18
14
4
36
Mình mới mua miếng đất 1 sổ ở mê linh, sau đó làm thủ tục đo vẽ lại đổi sổ mới, theo địa giới hành chính thì đất mình nằm trên ranh giới cả xã Mê Linh và thị trấn Nam Ban, nên từ 1 sổ cũ được tách ra thành 2 thành sổ riêng, 1 sổ nằm ở thị trấn, sổ kia là xã Mê Linh. Vậy là mình bị ép tách thửa miễn phí, ko biết có nên buồn hay vui nữa hả các anh?
ồ, được làm hàng xóm với bác Phở rồi. Bác nhanh tay quá

• Like
Reactions: pho_bo_xao
Hạng B2
12/7/16
271
315
63
40
Êm. Mà tách hình dáng sổ đẹp hông nữa mới em. Đất bác ở thôn 9 nhánh Nam Ban Villa àh

Tập Lái
5/5/15
9
14
3
41
Tính ra nhiều bác mua đất Mê Linh giống mình ghê...Cá nhân thấy khu Mê Linh ngoại trừ mặt tiền đường 725 còn có nhiều dân ở, chứ đi vào trong 1 chút là còn vắng teo...Đất mình nằm sau trường tiểu học Mê Linh mà hàng xóm chưa có ai, nên cũng để đất ở đó cho cỏ mọc, chờ gió Đông lên xây 1 cái chòi nghỉ dưỡng thôi...