Hạng B1
17/8/19
63
30
0
Mình chưa hiểu khi xây cầu thì cảng Cát Lái sẽ thất thu gì nhỉ? Giao thông càng thuận tiện thì nó sẽ càng tập trung nhiều chứ.

Tập Lái
17/11/18
35
32
18
34
Bữa trước có anh nào nói vầy: làm cầu Cát Lái thì Tp.HCM mất nguồn thu do cont sẽ về cảng ở Đồng Nai kéo theo các dịch vụ bổ trợ về đó luôn, không về cảng Cát Lái nữa. Thành phố bằng cách này hay cách khác không muốn xây cầu Cát Lái vì không hưởng lợi mà còn thất thu, xây cầu Đồng Nai hưởng lợi hết, tóm lại là lợi ích địa phương.

Xem thử đóng góp ngân sách cho thành phố từ cảng Cát Lái là bao nhiêu, xem số liệu là giải đáp được thắc mắc
Chừng nào cầu Cát Lái cấm xe container thì mới có hy vọng khởi công trước 2025, còn ko thì SG nó có đủ lực để ngăn cầu Cát Lái xây

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Chừng nào cầu Cát Lái cấm xe container thì mới có hy vọng khởi công trước 2025, còn ko thì SG nó có đủ lực để ngăn cầu Cát Lái xây
Tui éo hiểu bác muốn nói gì luôn
Cầu cát lái nó vẫn đang nằm trên dái thì mấn răng có cầu để mà cấm với chả cấm xe công !!!

Hay là trình bác cao siêu quá nên tui éo hiểu ???

• Haha
Reactions: seavilla
Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Cầu cát lái nó vẫn đang nằm trên dái thì mấn răng có cầu để mà cấm với chả cấm xe công !!!

Ý bác ấy là làm cầu cát lái tải trọng cho phép không quá 10 tấn, như mấy cầu vượt thép ở xì gòn chủ yếu xe tải nhỏ và xe 50 chỗ đi qua nhơn tạch du lịch thì may ra mới hy vọng sẽ làm

8/8/16
1.734
2.891
113

Cám cont thì cảng CÁT LÁI vẫn dc tàu về như cũ
Tp hồi xưa nhiều bác ,có bác Ba Văn nói vụ SG mất thu nên các bác quên cầu NHƠN TRẠCH đi