Hạng B2
Dịch mới 2 tháng và chưa xảy ra khủng hoảng kt hay suy thoái gì mạnh nên đương nhiên tăng hay giảm chưa rõ ràng. Ko phải cứ giảm là cả SG giảm luôn 1 lèo. Hay giữ giá là cả SG giữ giá.
Riêng mình nhắm đất dự án q9 từ cuối năm ngoái đến giờ vẫn chưa mua đc nên bám sát kĩ. Hiện tại 1 số khu đất dự án ở q9 đã có chủ nhà giảm giá từ 200-500tr/nền từ 4-10 tỏi nhưng ko đúng diện tích mình muốn nên đang chờ tiếp. 1 số thì vẫn giữ giá rao so với cuối năm ngoái.
Còn đương nhiên ông nào ko bình tĩnh cứ muốn nhảy vào mua vội vàng thì vẫn bị chủ nhà vs cò nó thuốc cho đua giá cao như thường
A cho e hỏi lý do a muốn đầu tư quận 9 được k ạ? E cũng đang muốn mua một miếng nhưng chưa biết mua đâu. Nếu được mong a chia sẻ ạ. E cảm ơn ạ

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng B2
6/9/17
465
10.991
93
Mới có 2 tháng, dân vẫn có gạo dự trữ nên chưa bị ngấm đòn đâu
Ít nhất phải tầm tháng 9 năm nay mới bắt đầu ngấm đòn. KHi đó gạo dự trữ đã hết, thu nhập giảm vì doanh nghiệp thua lỗ, đóng cửa. Khoản vay bank đầu tư hoặc mua nhà để ở đến hạn phải trả lúc đó sẽ khó khăn. Ai không đủ gạo dự trữ, hết chỗ bám víu sẽ phải thoát hàng ra để nhẹ gánh.

Hạng C
16/4/13
539
391
63
Mới có 2 tháng, dân vẫn có gạo dự trữ nên chưa bị ngấm đòn đâu
Ít nhất phải tầm tháng 9 năm nay mới bắt đầu ngấm đòn. KHi đó gạo dự trữ đã hết, thu nhập giảm vì doanh nghiệp thua lỗ, đóng cửa. Khoản vay bank đầu tư hoặc mua nhà để ở đến hạn phải trả lúc đó sẽ khó khăn. Ai không đủ gạo dự trữ, hết chỗ bám víu sẽ phải thoát hàng ra để nhẹ gánh.
Tháng 9 là tháng Cô Hồn lịch âm, sẽ là đòng giáng thêm vào bđs

• Like
Hạng B2
21/3/19
139
220
86
31
A cho e hỏi lý do a muốn đầu tư quận 9 được k ạ? E cũng đang muốn mua một miếng nhưng chưa biết mua đâu. Nếu được mong a chia sẻ ạ. E cảm ơn ạ
Mình ko mua đầu tư, chỉ đơn giản là nhu cầu mua để đó, sau này về xây nhà ở thôi bạn. Nên nhắm mấy dự án có cảnh quan với nội khu đẹp đẹp thì follow thôi

• Like
Hạng B2
24/6/13
277
706
98
Bđs chứ có phải bún tươi đâu mà để 1-2 bữa nó thiu đc.
Bác nói vừa đúng vừa sai. BĐS không thiu nhưng chủ của nó có thể bị thiu, thậm chí thúi luôn...tùy thuộc khả năng và tình trạng tài chính của chủ nó :)