Hạng D
19/7/20
3.156
1.922
113
Ho Chi Minh
Mình nghe nhiều người nói, lên thổ cư, xong phân lô, bán lẻ, thu về bét lắm cũng 40 - 50 tỷ.
Cũng thơm quá.
Anh bạn làm chung, năm ngoái rủ mình, mình nhát, khuyên ảnh đừng, vì diễn biến đang rất phức tạp.
Ảnh bảo, làm chung với chị kia rất giàu và kinh nghiệm, đã từng kiếm mấy chục tỷ từ kiểu này.
Mình hỏi, mấy chục tỷ đâu, sao chỉ không làm tiếp, mà cho ông với tui, hai thằng lơ mơ éo biết gì, vào vài tỷ mỗi thằng?
Nó bảo, tại chỉ kẹt, lỡ rút mấy chục tỷ đó ôm căn nhà mặt tiền Chu Văn An Thành Bịnh rồi.
Mình hỏi tiếp, ôm nhà CVA liệu lời gấp đôi gấp ba trong vài năm không, sao không làm đất tiếp mà rủ mình cho thất thoát lợi nhuận?
Nó bảo, ai biết, mà không làm thì thôi, nó làm 1 mình.
Giờ mỗi ngày 2 đứa vẫn làm việc chung, nhưng mình tế nhị không hỏi.
Nếu nó kẹt, hỏi thì nó buồn.
Mà nếu nó lời, hỏi thì mình tiếc.
Nên 2 đứa không bao giờ bàn về miếng đất cây lâu năm quy hoạch đất ở vuông vức mặt tiền đường lớn tuyệt đẹp đó nữa!
Haizz... Đất với chả đai... Nặng đầu... :(
em xin khẳng dinh quyet dinh của anh alibaba là sai . bạn anh aibaba thì đúng

Hạng C
25/10/16
984
3.423
93
Gia Định Thành
Ở Trảng Bàng và các thị xã, huyện khác của Tây Ninh, chính quyền ngó lơ cho dân xây dù chưa chuyển thổ cư (tất nhiên là nằm trong vùng quy hoạch 1/2000 phủ hồng), việc ngó lơ này vì chính quyền đang khuyến khích và tạo điều kiện lôi kéo dân về ở cho đông nhằm đạt chỉ tiêu mật độ dân số đủ để lên thành phố Trảng Bàng năm 2025.
Còn chuyển thổ cư thì chính quyền đang khuyến khích dân có đất trong vùng phủ hồng chuyển lên tc càng nhiều càng tốt (được tặng 50m2 không tính phí).
Phí chuyển tc = 50% chênh lệch giữa giá đất tc (giá nn) - giá đất nông nghiệp (CLN, HNK, LUK...). Tùy vị trí đất, tùy đường sẽ có giá khác nhau, dao động từ 100k đến dưới 1tr/m2.
Ngon vậy ta, em có miếng đất lúa ở Cần Giuộc phủ hồng mà đợi chỉ tiêu lên thổ cư 2 năm rồi chưa tới lượt

Hạng B2
19/4/16
139
607
93
Mình nghe nhiều người nói, lên thổ cư, xong phân lô, bán lẻ, thu về bét lắm cũng 40 - 50 tỷ.
Cũng thơm quá.
Anh bạn làm chung, năm ngoái rủ mình, mình nhát, khuyên ảnh đừng, vì diễn biến đang rất phức tạp.
Ảnh bảo, làm chung với chị kia rất giàu và kinh nghiệm, đã từng kiếm mấy chục tỷ từ kiểu này.
Mình hỏi, mấy chục tỷ đâu, sao chỉ không làm tiếp, mà cho ông với tui, hai thằng lơ mơ éo biết gì, vào vài tỷ mỗi thằng?
Nó bảo, tại chỉ kẹt, lỡ rút mấy chục tỷ đó ôm căn nhà mặt tiền Chu Văn An Thành Bịnh rồi.
Mình hỏi tiếp, ôm nhà CVA liệu lời gấp đôi gấp ba trong vài năm không, sao không làm đất tiếp mà rủ mình cho thất thoát lợi nhuận?
Nên 2 đứa không bao giờ bàn về miếng đất cây lâu năm quy hoạch đất ở vuông vức mặt tiền đường lớn tuyệt đẹp đó nữa!
Mình thấy có người đã làm được nhờ quen biết mạnh với địa phương. Nhưng làm 1 thời gian họ cũng nản vì mua 2-3 lô để phân thì dính 1 lô bị làm khó. Cũng là đất lên thổ, cũng cùng huyện, cũng những người đó nhưng lại không trơn tru nữa. Lý do là gì chả biết nhưng họ dính cũng hơn 1 năm tốn bao nhiêu tiền cũng không làm được nên rao bán lại lời 25%-30% trên giá bán ban đầu. Chưa tính chi phí bôi trơn đi lại trong 1 năm làm hồ sơ lên thổ.

Hạng C
21/9/13
684
2.931
93
Mình thấy có người đã làm được nhờ quen biết mạnh với địa phương. Nhưng làm 1 thời gian họ cũng nản vì mua 2-3 lô để phân thì dính 1 lô bị làm khó. Cũng là đất lên thổ, cũng cùng huyện, cũng những người đó nhưng lại không trơn tru nữa. Lý do là gì chả biết nhưng họ dính cũng hơn 1 năm tốn bao nhiêu tiền cũng không làm được nên rao bán lại lời 25%-30% trên giá bán ban đầu. Chưa tính chi phí bôi trơn đi lại trong 1 năm làm hồ sơ lên thổ.
Này bình thường mà bạn, bạn làm quá còn đâu đất cho chủ tịch xã phó chủ tịch xã nó làm. Ăn ở 1 xã được 1 lô thì chuyển xã khác mà làm. Ăn hoài 1 chỗ ai cho ăn bạn.

Hạng D
18/7/11
1.004
4.802
113
Q7
Lộ giới luk hả bác. 600 1 lô 3600 thôi. Lộ giới lúa thì hơi khó chuyền bom.
Lộ giới BHK - chuyển nhượng bình thường, mà chưa có bán, giờ mà bán chúng nó nói mình yếu rồi ép dá :mad:

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
15/9/08
2.041
2.216
123
Cũng thơm quá.
Mình có người bạn cũng thuộc vào trường hợp như bạn Bác Ali33 nhưng làm ăn từ khoảng 2000 đến nay. Và cô này thành công theo dạng bạn bè thân thiết vì xuất thân cô đó là Shop thời trang khá nổi tiếng ở Lê Văn Sỹ ..từ Shop này may đồ cho các bà đại gia kd BĐS nên thân thiết với họ và họ cho ké vào phần họ kiếm Cơm ..ai ngờ thời đó đúng là lúc Phát ...nên thành công luôn tới h Và bây giờ cô ấy cũng thuộc loại giàu vì trúng BĐS
Tuy nhiên dạng này thường thì it vì có kèo thì đa số cac đại gia chia ít cho ae , bạn bè cực thân , bà con này kia nọ mà thôi chứ ko có dạng quen sơ sơ đâu mà Ham Hố....
Còn quen sơ sơ thì chưa chắc ngon đâu , 50/50....chắc 100% thì như TH bên trên rồi chắc khó đến lượt bạn sơ sơ ....