Hạng B2
5/3/07
224
1
0
55
tanthong.com
có bác nào có bệ bước santafe chưa vậy, cho e tham khão với

Hạng B2
15/5/08
178
2
18
Hiện nay có 2 loại bệ bước là bệ U và bệ phẳng. Bệ phẳng thì chắc chắn ko lắp được. Bệ U thì nếu cố lắp thì cũng được nhưng thực tế nhìn kĩ sẽ thấy nó vẫn chưa được vừa khít cho lắm các bác ạ. nếu các bác nào thích thì vẫn có thể lắp.
@karot: e cũng chưa được nhìn vè của Chợ Nhớn của mình thế nào nên cũng chưa bít phân biệt, nhưng của Hàn xẻng thì nếu là vè Santafe nó sẽ có chữ nổi santafe, hoặc chữ hàn quốc, hoặc tên nhà sản xuất ở trên vè mưa bác ạ, e nghĩ vè Chợ Nhớn chắc không có chữ nổi này. Bóc ra cũng được bác ạ, nhưng bác lắp rồi thì cứ giữ mà dùng tháo ra làm gì, nó chỉ là cái vè mưa thôi mà Hàn quốc với chợ Nhớn thì hình thù chắc cũng giống nhau cả, có thể của hàn quốc thì tốt hơn thôi.bao giờ bị vỡ thì thay cũng được. (vè HQ e nghĩ nó tốt hơn ở 1 chi tiết nữa đó là lớp keo dính của nó rất tốt)

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Hehe ai bảo các bác có xe 2010 . Xe 2010 quá đẹp đi nhưng mà giwof em phát hiện ra bị cắt nhiều chức năng mà chỉ 2009 mới có :
1. Chắn bùn ... em không hiểu sao mấy thàng HQ cắt đi
2.Cảm ứng mưa ... quá cần thiết cũng bị xẻo
3.Dàn lạnh thứ 3... cái này khỏi bàn
4.Ốp giả gỗ trên Vô lăng và cạnh cần gạt số ..

Hạng B2
2/9/09
263
0
16
NIIT-ICT Hà Nội
Hehe, đúng là 2010 bị "cắt đi" nhiều thứ quá ^_^, bù lại được mỗi mấy thứ:
- Động cơ mới - mã lực tăng.
- Hộp số mới ^_^ - nhiên liệu về mặt lý thuyết là xiết xiệm hơn.
- Camera lùi
- Khởi động = start/stop => SK trông cũng "nuột" hơn ^_^
...........hết roài :((...........
=========
Cái vè mưa 120k - mợ Minh báo giá em là hàng Hàn Xẻng, tuy nhiên em chưa ra mua được, theo như bác HanQuoc nói thì vè xịn Hàn Xẻng có chữ Hyundai nổi ^_^. Bữa nào em qua mua sẽ confirm lại sau.
Tuy nhiên mấy hôm trước anh em bên OF có bàn luận về đồ chơi lắp thêm, nhiều người không tán đồng với việc lắp thêm vè mưa vì nó làm góc chữ A bự hơn -> điểm mù nhiều hơn :(

-> http://otofun.net/showthr...BB%93+ch%C6%A1i+cho+xe

Haizzzz, đúng là được cái lọ phải mất cái chai! Hôm nào em làm cái topic poll xem phe tả thắng hay phe hữu thua ^_^!

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/11/07
1.002
94
48
Bệ bước bằng nhựa, chỉ có cái mặt trên nó ốp thêm nhôm thôi bác ợ... muh nhìn cai này có vẻ nhỏ gọn đấy nhỉ hehe

Hạng B2
29/6/09
490
0
16
34
dtl1987 nói:
quankhang nói:
dtl1987 nói:
quankhang nói:
Ở CƯỜNG NGA CÓ BỆ SF 2010 RÙI ĐÓ MẤY BÁC
Cường Nga ngoài Hà Nội hả bác, bác có số đt của cửa hàng ấy không, em đang quan tâm.
Ở AN DUONG VUONG TPHCM DT 0903330937(MR CUONG)
Gọi điện hỏi ổng thì ổng kêu 2txxx, ổng còn kêu hàng chính hãng nữa chứ, em nghi ngờ hàng Tàu quá vì hàng chính hãng bèo bèo cũng hơn 4trxxx, pó tay luôn, thôi vẫn điệp khúc chờ vậy.

Thôi đợi bác ơi; em sợ mấy cái gọi là "chính hãng thiệt...chánh hãng gốc..." lắm. Mà nếu có hổng lẽ bác hàn quốc hỏng có...

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Karot nói:
dtl1987 nói:
quankhang nói:
dtl1987 nói:
quankhang nói:
Ở CƯỜNG NGA CÓ BỆ SF 2010 RÙI ĐÓ MẤY BÁC
Cường Nga ngoài Hà Nội hả bác, bác có số đt của cửa hàng ấy không, em đang quan tâm.
Ở AN DUONG VUONG TPHCM DT 0903330937(MR CUONG)
Gọi điện hỏi ổng thì ổng kêu 2txxx, ổng còn kêu hàng chính hãng nữa chứ, em nghi ngờ hàng Tàu quá vì hàng chính hãng bèo bèo cũng hơn 4trxxx, pó tay luôn, thôi vẫn điệp khúc chờ vậy.

Thôi đợi bác ơi; em sợ mấy cái gọi là "chính hãng thiệt...chánh hãng gốc..." lắm. Mà nếu có hổng lẽ bác hàn quốc hỏng có...
Nhất trí với bác Karot khoai tây, chờ bác hanquoc là ok nhất:)