Thảo Luận Chung Bề rộng hẻm tồi thiểu

Tập Lái
24/3/07
39
1
0
xx
RE: Bề rộng hẻm tồi thiểu

nếu mà phong thủy thì có liên quan đến cổng nhà ko vậy các bác, em thấy xem phong thủy cho cửa vào phòng khách, phòng ngủ ... thôi, chứ cái cổng ở ngoài thi đâu có liên quan ????

bác pipo vẽ cái hình hay quá, nhờ bác vẽ giùp em 1 cái luôn để em sửa nhà rước vợ 2 về: nhà em cũng hẽm cụt rộng khoảng 5,5m, chiều ngang nhà em được khoảng 7m xây theo chử L nên có cái ga-ra sẵn, bác tính giúp em xem cần mở cổng rộng bao nhiêu thì con 7 chổ vào được (7 chổ dài khoảng 4.7m).

Tks các bác.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Nghe các bác kể tư dinh mà em thèm quá! Em ở HN, ngõ nhà em hình thang nhỏ dần, đầu ngõ rộng 4m, nhà em cuối ngõ vào thẳng rộng 2,2 m thế mà ngày nào em cũng lùi ra ( đã lắp camera lùi cho an tòan) và tối tiến vào có vẫn đề gì đâu ( tất nhiên là cẩn thận và chầm chậm thôi). Còn nhà các bác ngang ngõ rộng 4m thì cổng 4,5m là camry vào vô tư, em đã thử rồi. Còn về phong thủy thì tùy quan điểm thôi, nhưng thường là kiêng đầu hồi nhà đối diện chĩa vào mặt chính nhà mình, cuối ngõ như nhà em thì kiêng thế "lối dắt trâu" cho nên em để xe và bể cảnh trồng cây luôn.

Hạng B2
20/1/07
143
6
18
49
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: pipo

Không biết bác tính để công bên nào theo phong thuỷ nên không dám có ý kiến.
Pipo mạnh dạn vẽ thử hình lên bác coi, cổng đặt chỗ nào thì dịch tới dịch lui là OK à.
Chỉ có điều pipo tôi nghĩ là bác mà tiến vào thì ra có lẽ phải de ra tới đầu hẻm. Mà bác de từ đầu hẻm vào thì ra khỏi phải de.
Chiều dài xe lảe là 4,47m; Đường kính vòng quay là 10,5m

Đa tạ bác songnguyen và pipo đã tính giúp. Em nhận nhà thì kiểu gì cũng làm lại cổng. Kẹt cái ở ngay trong sân nhà có 1 cây sứ to tỏa bóng rất mát (chắc cũng trồng được chục năm mới to thế), cây trồng ngay sát cửa, cách tường 1 bên 1.5m, cổng hiện tại chỉ rộng có 1.5m. Bây giờ xây lại cổng bỏ cây sứ đi thì tiếc, mà để nguyên thì xe không vào được. Chán, đúng là được cái này thì mất cái kia.

Tập Lái
24/3/07
39
1
0
xx

chặt cây sứ đi làm ga-ra, hôm nào cần mát thì vào ô tô bật điều hòa lên mà ngồi, bào đảm mát hơn nhiều !!!!

Hạng B2
24/2/07
134
198
43

bác ra chỗ bán hoa cảnh nhờ họ dời cây sứ ra chỗ khác cho