Club/Khoe Xe Beijing X7 độ nhẹ

Hạng B2
13/8/16
128
236
43
42
Chào các bác e đang sở hữu Beijing X7, chiếc xe bị chửi nhiều thứ nhì VN chỉ sau e Zotye Z8.

Cảm nhận sau 11 tháng sử dụng là xe chạy ngon, lành (vì chưa phải sửa j), tính hưởng thụ cao. Mời các bác vào chửi ngay nhận định này nhất là các bác chưa đi X7 bao giờ.

Beijing X7 độ nhẹ
*Ảnh minh họa

Op full phè phè, gần như cái j cũng có nhưng tgian đầu bị khóa rất nhiều chức năng hay, nay xe e đã đc chính hãng mở khóa full đầy đủ mọi chức năng.

Xe to nhưng máy hơi yếu sinh lý, theo thông số công bố là 188 hp 280 Nm mà mất tận 11s5 để tăng tốc từ 0 lên 100 km/h. So với 9s5 của CRV hay 10s của CX5 thì đúng là yếu.

Bù lại thì khả năng cách âm cực tốt, ngồi xe thấy yên tĩnh hơn các xe cùng pk như Santa fe, CRV, out, CX5...

Giảm xóc theo xu hướng mềm, êm, hơi bồng bềnh. E đang đi song song cả BMW serie 5 nên ko thích hệ treo của X7.

Để cải thiện những đặc điểm chưa hài lòng e đã quẳng xe cho gara trong những ngày dịch và độ lại các hạng mục: thay lốp thể thao bản rộng thành mỏng, thay lọc gió Hurricane, gắn thêm Racechip XLR của Đức, can thiệp vào hệ thống treo hạ thấp gầm xe 4 cm (chiều cao tổng thể giảm từ 171,5 cm xuống còn 167,5 cm).

Kết quả:

- Dáng xe đẹp hơn theo ý kiến cá nhân.
Lên xuống rất dễ dàng.
- Gầm thấp đi, khoảng sáng gầm còn có 17 cm những vẫn leo hè cao và lội nước thoải mái những nơi sedan chịu thua.
- Vào đường off quá gập ghềnh phải rón rén lựa đường vì gầm ko còn cao như trước.
- Khả năng tăng tốc khác biệt hoàn toàn (0 lên 100 mất có hơn 9s ngang crv rồi, có clip post kèm chứ ko nói phét).
- Vào cua ngọt lịm và chắc chắn, gần đạt đc mức của sedan, khung gầm cảm nhận chủ quan cứng vững hơn nhiều.

Dáng xe sau khi hạ gầm:

Xe đã đc mở hết các tính năng, giao diện ggl map đẹp, nét:

Test tăng tốc, ko load đc clip nên up ảnh chụp màn hình khi bắt đầu đạp ga:
Screenshot_20210913-115111_Video Player.jpg

Và thời điểm đạt 100:
Screenshot_20210913-115137_Video Player.jpg

Nhà ko thiếu xe nên ko cần phải nâng bi con xe Tàu:

Mời các cụ vào chửi con xe này như thường lệ cho e sáng mắt ra, vì từ khi mua tới giờ e chưa thấy có j bất ổn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
Đang lăn tăn con này với con lux a cho mợ cả đưa đón mấy thằng cu.....

Suy nghĩ mấy tháng nay rồi! thằng lux a base 880 triệu và x7 780tr.

Mua lux a base về độ 1 mớ mới đi ngon dc, kể cả bản plus. Còn x7 này thì chả cần tốn mấy đã ngon lành rồi.

Cân nhắc quá, các gara giờ sửa mấy xe TQ này ổn ko bác?

Hạng B2
13/8/16
128
236
43
42

Mua lux a base về độ 1 mớ mới đi ngon dc, kể cả bản plus. Còn x7 này thì chả cần tốn mấy đã ngon lành rồi.

Con này m chưa sửa j nên ko biết, chỉ có trong lúc độ gx để hạ gầm thì thợ bên m chọc ngoáy làm hỏng 1 cái gx sau. M ở HN gọi cho đly HP sau 1 ngày nhận đc gx, giá 1tr1.

M thấy nhóm chạy Z8 ở HN cũng đc 4 năm rồi có vđ j họ vẫn ra gara ngoài sửa như bao xe khác. Đồ đạc order TQ thì sẵn, rẻ và giao nhanh hơn cả mua trong nước.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
Con này m chưa sửa j nên ko biết, chỉ có trong lúc độ gx để hạ gầm thì thợ bên m chọc ngoáy làm hỏng 1 cái gx sau. M ở HN gọi cho đly HP sau 1 ngày nhận đc gx, giá 1tr1.

M thấy nhóm chạy Z8 ở HN cũng đc 4 năm rồi có vđ j họ vẫn ra gara ngoài sửa như bao xe khác. Đồ đạc order TQ thì sẵn, rẻ và giao nhanh hơn cả mua trong nước.
Okie bác, Lux a thì chạy hay nhưng option èo ọt quá.

X7 chạy ko bằng nhưng option lại quá okie tầm tiền.

Haha. Thank you bác.

Hạng B2
13/8/16
128
236
43
42
Okie bác, Lux a thì chạy hay nhưng option èo ọt quá.

X7 chạy ko bằng nhưng option lại quá okie tầm tiền.

Haha. Thank you bác.
2 con xe khác phân khúc và mục đích sử dụng, sedan đương nhiên lái hay hơn cuv rồi bác. Nhưng cuv năng động và tiện lợi hơn nhiều.

• Like
Reactions: pzeloch
Hạng D
9/5/16
1.182
3.602
113
124
Khi nào TQ oánh VN như năm 1979, cứ mang X7, Z8 ra để ở sân đảm bảo cả nhà sẽ an toàn. Sau đó sẽ được tôn vinh là gia đình yêu nước! (giống gia đình có công với cách mạng hiện nay) :p

Tập Lái
22/5/21
2
0
1
31

bác chủ cho em hỏi bác hạ gầm bằng phương pháp nào thế ạ.
giảm xóc bác hạ là thương hiệu nào thế bác.

Hạng C
5/2/05
892
2.293
93
Khi nào TQ oánh VN như năm 1979, cứ mang X7, Z8 ra để ở sân đảm bảo cả nhà sẽ an toàn. Sau đó sẽ được tôn vinh là gia đình yêu nước! (giống gia đình có công với cách mạng hiện nay) :p
Tôi đang chạy z8l. TQ mà đánh VN, tôi mang xe ra trước cửa ĐSQ TQ tôi đốt. Anh lưu lại tin này giúp tôi. Tks

Hạng F
22/7/13
8.950
39.926
113

Baic thì có nghỉ sxuat vẫn đặt đồ ship về xài đc, chứ con "mãnh lực” ji ji đó 2 năm còn bỏ cả mẫu lẫn xe máy xăng … mà cam kết phụ tùng trọn đời … tin đc cũng bán lúa giống luôn

Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
Baic thì có nghỉ sxuat vẫn đặt đồ ship về xài đc, chứ con "mãnh lực” ji ji đó 2 năm còn bỏ cả mẫu lẫn xe máy xăng … mà cam kết phụ tùng trọn đời … tin đc cũng bán lúa giống luôn
Mình mới lấy con 2008 GT cho bà cả đi chợ rồi... Đắng đo mãi cuối cùng ko vượt qua dc trở ngại thuương hiệu. Dù thích Baic dữ lắm.