Club/Khoe Xe Beijing X7 độ nhẹ

Hạng D
26/3/18
1.442
2.092
138
32
Người ta k ghét Pháp Mỹ Nhật vì người ta là người biết suy nghĩ, không có thù dai như mấy đứa con nít, quá khứ là cái đã qua, quan trọng là hiện tại thế nào.

Người ta cũng không có ngu dốt mà bài đồ TQ, mấy cái đồ tào lao gia công cũng như nông sản thô nải chuối trái thanh long thôi, có qua có lại.

Còn mua mấy cái xe hơi thương hiệu Tàu chả khác nào quảng cáo cho nó, đã không biết nhụt mà còn đi khoe. Cỡ vương gia như Trần Ích Tắc còn bán nước cầu vinh, thì thiếu gì cái thể loại khoe mẽ giàu có nhưng thiếu tự tôn dân tộc này.
Thế giới giờ phẳng rồi anh àh. THUẬN MUA VỪA BÁN. Em ở đây kg thấy nhục gì cả, chỉ thấy Tàu nó quá giỏi , giỏi đến nỗi MẼO còn phải kiêng dè nó thôi.
Quy luật TỰ NHIÊN mạnh được yếu thua muôn đời nay vẫn vậy.
Anh có ghét nó thì mọi lĩnh vực nó đều hơn mình.
Nhìn giao thông bên nó mà phát thèm, còn mình có cái cao tốc Miền Nam mới thông xe mà kẹt tối ngày.
Vì sao kg gạt cái tình cảm riêng tư sang 1 bên mà mình học hỏi người khác những điều tốt ???

Hạng D
26/3/18
1.442
2.092
138
32
Pháp Mỹ Nhật hiện nay đang giúp Việt Nam phát triển, hay đang xâm lược Việt Nam như chó tàu cộng: chiếm biển đông, chiếm đảo Hs Ts, chiếm mỏ dầu ngoài khơi, đưa đoàn tàu ve chai sắt vụn Cát Linh hà đông ?!

Pháp Mỹ Nhật qua vụ dịch cúm Vũ Hán đã cho Việt Nam hơn 200 triệu usd, cho hàng chục triệu vaccine xịn sò. Thằng chó tàu thì nó cho cái lol què gì, hay bắt Việt Nam phải mua siropharm của nó với giá gấp 5 lần giá pfrizer ?!

lớn rồi nên dùng chất xám để suy nghĩ, phân biệt đâu là bạn đâu là thù. Đừng thấy nó cho vài lợi ích nhỏ nhoi rồi dâng cả đất nước cho bọn chó tàu cộng !
Ừh anh , em còn nhỏ nên chất xám kg nhiều như anh.
Đời chả ai tốt với mình ngoại trừ mình.
Mỹ Pháp Nhật nó đầu tư vào mình kg điều kiện hả anh ????
Hay bọn Nhật , Hàn nó tài trợ cho cây cầu vs cái hầm sông Sài Gòn mà đọi nó lên đầu ??
Nên nhớ 1 câu là bọn Tư Bản kg ai cho không ai cái gì.
Còn Cát Linh Hà Đông anh chê Tàu ( bộ Tàu bắt VN mình chọn nó àh ?? ) Nhật nó tốt quá nên đến cục CAO SU nó cũng ăn. Thằng quản lý công trường bình thường của Nhật qua đây làm mà ngày 2000$ Dù chẳng làm gì.
Làm gì làm cũng phải nhìn nhận từ 2 phía đừng mù quán quá.

Hạng D
18/3/08
1.552
1.530
113
Thế giới giờ phẳng rồi anh àh. THUẬN MUA VỪA BÁN. Em ở đây kg thấy nhục gì cả, chỉ thấy Tàu nó quá giỏi , giỏi đến nỗi MẼO còn phải kiêng dè nó thôi.
Nhìn giao thông bên nó mà phát thèm, còn mình có cái cao tốc Miền Nam mới thông xe mà kẹt tối ngày.
Vì sao kg gạt cái tình cảm riêng tư sang 1 bên mà mình học hỏi người khác những điều tốt ???
Vậy thằng tàu có gì tốt nó cho tặng Việt Nam bạn chỉ coi thử

boxite tây nguyên ??
formosa Hà tĩnh ??
Hoàng sa Trường sa ??
mỏ dầu ngoài biển đông của Việt Nam ??

hay bạn chưa học được bài học đoàn tàu ve chai cát linh hà đông hiện nay ???

Đa số ngừoi dân kiến thức kém, trí thức hạn hẹp, ý thức tự tôn Dân Tộc hoàn tòn không có như bạn, thì đất nước này phát triển thế nào được ?!

Hạng D
26/3/18
1.442
2.092
138
32
Vậy thằng tàu có gì tốt nó cho tặng Việt Nam bạn chỉ coi thử

boxite tây nguyên ??
formosa Hà tĩnh ??
Hoàng sa Trường sa ??
mỏ dầu ngoài biển đông của Việt Nam ??

hay bạn chưa học được bài học đoàn tàu ve chai cát linh hà đông hiện nay ???

Đa số ngừoi dân kiến thức kém, trí thức hạn hẹp, ý thức tự tôn Dân Tộc hoàn tòn không có như bạn, thì đất nước này phát triển thế nào được ?
Tàu chẳng có gì tốt, Mỹ Pháp Nhật cũng chả thằng nào tốt. Formosa nó xã thì sao , cũng học theo Vedan của bọn Nhật thôi.
Đoàn tàu Metro HCM thì sao , cục CAO SU đệm bọn NHẬT nó còn cạp được thì nói gì tới sắt thép bên trong.
Đơn giản 1 câu AI CŨNG MUỐN MANG LỢI ÍCH VỀ CHO QUỐC GIA MÌNH THÔI. Quan Mình còn kg đối xử tốt vs dân mình thì trong mong gì bọn nước ngoài đối xử tốt với mình.
Em dân trí kém, trí thức hạn hẹp lắm nên thôi xin kg tranh luận với anh nữa.

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
755
499
63
Tàu chẳng có gì tốt, Mỹ Pháp Nhật cũng chả thằng nào tốt. Formosa nó xã thì sao , cũng học theo Vedan của bọn Nhật thôi.
Đoàn tàu Metro HCM thì sao , cục CAO SU đệm bọn NHẬT nó còn cạp được thì nói gì tới sắt thép bên trong.
Đơn giản 1 câu AI CŨNG MUỐN MANG LỢI ÍCH VỀ CHO QUỐC GIA MÌNH THÔI. Quan Mình còn kg đối xử tốt vs dân mình thì trong mong gì bọn nước ngoài đối xử tốt với mình.
Khổ thân bác chủ thớt. Mua cái xe và độ chút bằng tiền của mình mà thấy gạch đá nhiều quá.
Còn đất nước,chính phủ nào cũng vì quyền lợi của đất nước họ thôi. Ở đây nên thảo luận về xe cộ thôi. Còn các vấn đề vĩ mô khác các bác lên diễn đàn về kinh tế, chính trị mà tranh luận. Cãi nhau ở đây làm gì cho phí chất xám của các bác.

• Like
Reactions: npt
Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Ủa, học hỏi là bỏ tiền mua con xe hơi thương hiệu Tàu hả anh? Học được gì vậy? Rồi lên đây khoe bỏ tiền độ con xe Tàu là học gì vậy anh?

Khi nào anh mua về tháo banh nó ra học cách làm chiếc xe y như vậy với thương hiệu Việt bán cho dân Tàu thì hẵng nói chữ học hỏi nhé anh.

Không có thằng nào là Tốt hết, Tây hay Tàu cũng vì lợi ích nó thôi, nhưng bỏ tiền mua đồ công nghệ cao của thằng côn đồ đang ăn hiếp mình mà còn đi khoe mẽ quảng cáo cho nó dù chả có lợi ích gì thì có đáng bị chửi là nhụt với thiếu tự tôn không?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thienkhoi81
Hạng D
18/3/08
1.552
1.530
113
Vậy mình ví dụ đơn giản như vậy nhé.

Thằng hàng xóm kế bên nhà bạn bán hủ tíu 2-3 năm nay giá rẻ ( tàu)

dối diện bên kia đường cũng có tiệm hủ tíu ngon nổi tiếng 50 năm (Nhật)

góc đường nhà bạn cũng có tiệm hủ tíu nổi tiếng 90 năm (Mỹ)

thằng hàng xóm côn đồ thì suốt ngày đổ rác trước cổng nhà bạn. Thỉnh thoảng còn đá đit bạt tai thằng con của bạn. Nó thấy vợ bạn ngon lành nên cứ tự ý xông vô nhà bạn sờ cái má bóp cái mông. Bạn thì đéo dám làm gì nó vì sợ ăn đòn, chỉ đứng trơ mắt nhìn rồi yếu đuối quan ngại sâu sắc !

vậy mà thằng con của bạn lại đi qua ăn hủ tíu của nó hoài mà lại còn khen ngon, nức nở khoe lên mạng hủ tíu thằng côn đồ ngon hơn, bất chấp nó hay bị đá đít và mẹ nó bị xâm hại !!

trong khi 2 tiệm hủ tíu kia thì ngon nức tiếng, thỉnh thoảng còn cho bạn tô xí quách..

Chỉ có thể loại không có Tự Trọng không có Nhân phẩm mới đi ăn tô hủ tíu của kẻ thù mà khen ngon nức nở rồi khoe như vậy !

scale up lên, dân Việt Nam mà cứ u mê mê muội xe tàu giá rẻ nhiều option loè loẹt, bỏ qua lòng Tự Tôn Dân Tộc mà bất chấp sùng bái đồ công nghệ của bọn giặc tàu, thì suốt đời đất nước Việt Nam sẽ bii tàu nó bộp tai đá đít, bóp mông bóp ngực tuỳ tiện mà thôi ! Cái xe nó cũng copy đạo nhái công nghẹ Mỹ Nhật chứ nó có tự phát triển được con mẹ gì, mà học hỏi nó !?

mình ví dụ đơn giản , hy vọng bạn Thức Tỉnh

• Like
Reactions: ican
Hạng D
26/3/18
1.442
2.092
138
32
Khổ thân bác chủ thớt. Mua cái xe và độ chút bằng tiền của mình mà thấy gạch đá nhiều quá.
Còn đất nước,chính phủ nào cũng vì quyền lợi của đất nước họ thôi. Ở đây nên thảo luận về xe cộ thôi. Còn các vấn đề vĩ mô khác các bác lên diễn đàn về kinh tế, chính trị mà tranh luận. Cãi nhau ở đây làm gì cho phí chất xám của các bác.
Thì bởi vậy. Em thấy bác chủ mua xe bằng mồ hôi nước mắt của mình. Và ở đây cũng nhiều ae đi xe Tàu. Thích vào xem kg đi chổ khác cho người ta bàn luận về xe.
Chắc gì mấy ông đó yêu nước hơn người khác mà vào chửi người ta .