Hạng D
6/5/04
2.797
1.901
113
Vietnam
Con này giá từ 15-21k bên China, về Việt Nam hầu như không thể có giá hiện tại nếu đóng dủ thuế NK, TTĐB, VAT theo giá CIF ( có thể rẻ hơn 1 chút so với bán lẻ tại TQ)

Nếu tính đủ thuế và chưa lời thì con xe này thấp nhất là 890 tr đến 1250 tr. Mà bản thấp nhất chắc số tay, ghế nỉ.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
11/10/20
7
5
3
32
mua xe này thì không khác gì góp tiền cho tàu mua đạn bắn vào ngư dân ở Trường Sa.

Thân
Xin thưa với bác là Việt Nam nhập siêu của Trung Quốc 3,7 tỉ USD, vậy theo bác con số đó có phải dùng đại bác bắn vào Trường Sa không ạ?

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
11/10/20
7
5
3
32
Trước sau j thì a Tầu sẽ thống lĩnh thị trường ôto thế giới.
Xe chạy động cơ
Chỉ có một mức cho xe nhập khẩu là 70% bạn
.
Link tham khảo bạn nhé!

Tập Lái
11/10/20
7
5
3
32
Chẳng có thằng nào làm ăn lôm côm mà đầu tư cả tỉ đô vào dây chuyền sản xuất các thứ để tự bóp * mình à ? Còn chuyện cái xe và chính trị thì chẳng liên quan tới nhau. Cứ thằng nào bán ngon bổ thì mình mua mà tận hưởng, chứ phí yêu nước cao vô lí mà còn suốt ngày bảo bù lỗ ít nhất 300tr trên mỗi xe L bán ra. Ông nào ko tin cứ ra chạy thử con này, đảm bảo về bỏ suy nghĩ hết tất cả các xe bán tại Việt Nam tầm trên dưới tỉ luôn. Nói thật xe mà sx dỏm, chất lượng không tốt thì chẳng bao giờ làm được cục máy 1.5 Turbo 188 mã ~ CRV nhưng momen xoắn nó hơn nhiều 275 vs 240 của CRV, lại còn Hộp số 7 cấp ly hợp kép ƯỚT và xe dỏm thì tổng thể không bao giờ đem lại trải nghiệm người lái tốt được cả. Bảo hành 5 năm hoặc 150k km. Xe dỏm mà bh như vậy đại lý phá sản cái chắc
Nhà nước muốn dân yêu nước sao không tạo động lực làm ăn cho dân như giảm thuế xe và nâng cao hệ thống đường bộ và thuế xăng nữa, khi mọi thứ rẻ sẽ kích cầu tạo động lực phát triển chứ, ví dụ giá xe rẻ dân sẽ mua nhiều và thị trường ô tô tại VN sẽ phát triển thôi

Hạng D
6/5/04
2.797
1.901
113
Vietnam
Xe chạy động cơ

.
Link tham khảo bạn nhé!
47% là xe khác, không phải xe hơi bác. Xe hơi chỉ có 1 mức 70% cho các nước MFN. Để mình check lại bảng thuế NK o tô từ TQ, thấy bảo có mức thuế ưu đãi. Nhưng mình vừa xem, giá tính thuế của oto TQ đưowjc áp rất thấp, nên các mức thuế giảm. Kịch kim chỉ có 300 tr VND để áp thuế.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Soccoi