Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Benh ambraya innova

Tập Lái
13/11/16
15
0
1
34
Chao cac bac con innova nha em da thay bo ambraya duoc 2 lan mot lan la nguyen cum : la bo, mam ep ,bac dan pite va banh da hang zin may ngay dau chay rat ngon nhung vai ngay sau thi chay rat i may ban dap con nang hon nhieu vao so 1 de pa ma cai xe cu giut giut can so thi lac qua lac lai em tuong bi mon bo the la thay lai la bo ,bac dan pite chay duoc vai ngay thi lai bi chan con dap vao thi nang may chay cung li xin hoi y kien cac bac

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Công nhận bác chơi sang thiệt, mới thay cả bộ amraya mà lại thay tiếp cái khác. Em nghĩ bác có thay thêm vài lần nữa cũng chẳng khá hơn, vì cơ bản lỗi không nằm ở cái lá bố hay mâm ép. Bất cứ cái gì khi mới thay vào đều không khớp hoàn toàn với cái cũ (nhất là thay tầm bậy ngoài garage) cần phải có thời gian để nó ăn mòn đều và sau đó mới canh chỉnh cho nó thích hợp. Thay vì canh chỉnh bác lại bỏ tiền thay cái mới nên nó chẳng khá hơn, bác nên ra chỗ đã thay cho bác yêu cầu kiểm tra và canh chỉnh lại. Không biết nhớt hộp số của bác thay lâu chưa?

Tập Lái
13/11/16
15
0
1
34
Canh chinh la phai thao nguyen cum ra ha bac hay chi canh ban dap con nhot hop so thi em moi thay luc thay bo ambraya luon roi

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Bác cứ ra chỗ đã gắn cho bác, chỉ lỗi và yêu cầu khắc phục, có thể họ sẽ phát hiện ra cái có liên quan bị hư.

Tập Lái
22/12/16
39
5
8
40
Can ep nhung qtrong do tho lap rap , phai biet dc tam bac dan pi tê nam cach man ep bao nhieu , va cach dieu chinh cang dan bac dan bi tê , de ko bi xot bo , tranh tinh trang buon mân ep o trang thai ko ep hoan toan

Tập Lái
13/11/16
15
0
1
34
Xe em chay mot lat nong may len la bi xot bo ambraya nhu vay co lien quan gi den hop so ko cac bac va co can phai thay lai cum bo ambraya ko cac bac

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Bác nguyenquan83 đã mở lời làm giúp bác rồi mà, theo em thì xe bác cần phải canh chỉnh lại gấp, có vẻ hệ thống hộp số đang bệnh nặng. Anh em trên này cũng chỉ có thể đoán giúp bác phần nào đó thôi chứ không thể chính xác được. Việc bác cần làm bây giờ là đem ra gara, nếu không tin tưởng cái gara đã thay cho bác thì cứ kiếm cái chỗ khác mà sửa, càng để lâu thì càng hư nặng và tốn kém nhiều hơn. Nếu có thể thì bác lại chỗ của bác quân mà làm xem như là anh em OS chào hỏi nhau. Nếu bác thấy hài lòng thì nói cho anh em biết để ra ủng hộ!

Hạng D
19/10/09
4.756
14.510
113
Tel : 0949999684 .
Chao cac bac con innova nha em da thay bo ambraya duoc 2 lan mot lan la nguyen cum : la bo, mam ep ,bac dan pite va banh da hang zin may ngay dau chay rat ngon nhung vai ngay sau thi chay rat i may ban dap con nang hon nhieu vao so 1 de pa ma cai xe cu giut giut can so thi lac qua lac lai em tuong bi mon bo the la thay lai la bo ,bac dan pite chay duoc vai ngay thi lai bi chan con dap vao thi nang may chay cung li xin hoi y kien cac bac

Xe bác chạy được bao nhiêu Km rồi mà thay bánh đà ghê vậy bác

• Like
Reactions: tini