Hạng B1
12/9/19
84
37
18
58
TPHCM
Chào các bác,
Xe em xe mới, em lắp thêm camera 360 tại hãng luôn. Dù biết là đắt hơn bên ngoài nhưng vì xe mới nên lắp trong hãng để họ không từ chối bảo hnahf xe mình khi trục trặc.
Nhưng thỉnh thoảng bật xi nhan hoặc cài số lùi thì màn hình không có thấy gì cả, chỉ là một màn đen và hình mô phỏng chiếc xe thôi. Khi đó phải tắt xi-nhan rồi bật lại thì mới thấy hình ảnh.
Em đã vào hãng và họ khắc phục bằng cách thay lại bộ mới (theo họ nói như vậy) nhưng bịnh cũ vẫn vậy.
Khổ nỗi nó không bị luôn luôn mà thỉnh thoảng mới bị, do đó khi mang vô hãng thì họ không thấy lỗi.
Bác nào biết bịnh em nó hoặc đã tưng gặp thì cho em ý kiến và chỉ em cách chữa, em cám ơn.
Mặc dù của em còn bảo hành nhưng em sợ lần này vô hãng lại tìm không ra lỗi.

Attachments

Về cái cam 360 nguyên lý ko có gì phức tạp (ko tác động sâu hệ thống điện). Nó cũng chỉ như camera lùi (đưa tín hiệu vô cổng cam lùi), nên lắp đặt không có gì gọi là từ chối bảo hành cả bác.
Trường hợp như a mô tả thì khả năng lỗi hộp điều khiển cam 360 khá cao. Bác chụp lại cái imei trên thiết bị, sau đó vô hãng kiểm tra lại, nếu hãng báo thay thì sẽ có số Imei mới, còn chỉ kiểm tra thì vẫn là hộp cũ (bệnh khả năng ko thể hết đc).

Hạng B1
12/9/19
84
37
18
58
TPHCM
Về cái cam 360 nguyên lý ko có gì phức tạp (ko tác động sâu hệ thống điện). Nó cũng chỉ như camera lùi (đưa tín hiệu vô cổng cam lùi), nên lắp đặt không có gì gọi là từ chối bảo hành cả bác.
Trường hợp như a mô tả thì khả năng lỗi hộp điều khiển cam 360 khá cao. Bác chụp lại cái imei trên thiết bị, sau đó vô hãng kiểm tra lại, nếu hãng báo thay thì sẽ có số Imei mới, còn chỉ kiểm tra thì vẫn là hộp cũ (bệnh khả năng ko thể hết đc).

vâng, cám ơn bác.

Em đã đến hãng 3 lần:
Lần 1: họ bảo là kiểm tra lại các jac cắm. Tình hình vẫn vậy.
Lần 2: họ thay camera. Kết quả vẫn thế.
Lần 3: họ thay hộp điều khiển. Tình hình vẫn không khác hơn.
Lúc họ làm xong, xe còn trong hãng thì không thấy lỗi. Về nhà chạy 1-2 tiếng thì gặp một vài lần.
Em đang chờ họ trả lời và tìm cách giải quyết.

Hạng B2
29/4/17
110
44
28
43
Xe bác dùng đầu pioneer thì phải. Cái đầu này nó bị vậy đó bác. Xe em fortuner hãng cũng lắp cái đầu này bị hoài, em ghét thay cái đầu tq vào thế lại ngon mới tức.

Hạng B1
12/9/19
84
37
18
58
TPHCM
Xe bác dùng đầu pioneer thì phải. Cái đầu này nó bị vậy đó bác. Xe em fortuner hãng cũng lắp cái đầu này bị hoài, em ghét thay cái đầu tq vào thế lại ngon mới tức.
Cám ơn bác
Em không biết CRV 2019 lắp đầu gì. Tuy nhiên, sau khi hãng thay bộ camera sony thì nó đã ổn rồi.