Hạng C
3/1/13
765
15.570
93
Q12
Già không mất ngủ, già chỉ ngủ ít nhưng tinh thần vẫn sáng suốt. Mất ngủ chỉ 1 lý do: stress -> muốn ngủ ngon thì giảm stress. Nói thì dễ, stress là cái không phải muốn là dẹp qua 1 bên được.
Muốn dẹp stress qua 1 bên chỉ có 1 trong 2 cách: trốn tránh, chỉ làm được trong ngắn hạn, ví dụ: đi du lịch hoặc làm những điều mình thích. Cách 2: đối diện với nó, tập trung cao độ, lăn xả vào xử lý các nguyên nhân gây ra stress và lên phương án để các nguyên nhân này không lặp lại hoặc ít lặp lại.

Tuy nhiên vẫn còn cách thứ 3
Cách thứ 3: đi tu, từ bỏ tất cả, không chỉ là sự nghiệp, cuộc sống thường ngày mà xem như sẽ từ bỏ luôn ngừoi thân, đây là cách trốn tránh dài hạn
Tự tu ở núi hay lên chùa vậy anh ?

Hạng B2
13/8/20
115
1.398
93
Em dạo này cũng bị mất ngủ. Hay tĩnh giấc.
Ra tiệm thuốc tay, mấy em đưa thuốc này: Stilux-60. Em về uống, ngủ được khoảng 2-3 tiêng; rồi lại tỉnh ngủ.
Mấy anh cnl có anh nào dùng thuốc này chưa ạ? Có bị phụ thuộc thuốc ko?
Cảm ơn mấy anh!

Hạng D
10/5/09
2.389
13.534
113
Sg
Ra tiệm thuốc tay, mấy em đưa thuốc này: Stilux-60. Em về uống, ngủ được khoảng 2-3 tiêng; rồi lại tỉnh ngủ.
Cảm ơn mấy anh!
Stilux 60 thấy vk tui hay mua dùng ok. nhưng đúng là ngủ kg sâu lắm, 4-5am là thức.
Phải tìm ra cái gốc của mất ngủ thì mới mong trị dứt.....vd : tui đóng lãi bank xong là tối đó ngủ ngon lành :D

Hạng D
13/1/12
2.667
90.903
113
Cảm ơn mấy anh!
Tối đi bộ 1 tiếng trước khi ngủ khoản 3,4 tiếng ….mấy cai thuốc ngủ nầy chỉ khi nào mất ngủ trầm trọng .. uống vô người bần thần cả ngày chả làm được gì