Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
NGUYEN T nói:
justbenice nói:
tanhuyfarmer nói:
Undertaker. nói:
thời buổi kinh tế khó khăn, bóp cổ ai được là bóp. Thôi, bác chủ đăng kí đi Mũi Né với anh em Mit cho vui luôn ah
Hầu như hội MIT hiện giờ ai cũng bị lão này bóp cổ rùi.. bác chủ cẩn thận nhé.

Uả, mà bác vẫn phải trả 17.7t à ???????
Bác xem cái hóa đơn thu tiền thì biết. Kô trả có mà lấy đc xe với bọn nó à :)
Bác trả tiền là điều không mong muốn.Nhưng việc bác phải trả tiền cho họ đã được bác và họ thỏa thuận rồi.Bác không nên đưa ra đây để bêu riếu,như vậy không hay.
Coi như là để rút kinh nghiệm cho bác và cho anh em khác khi nào cần mua xe mà phải vay tiền NH.
Vấn đề là ta nên tập trung vào chuyên môn ạ.
Bác fix được ù thì sẽ là một thành công lớn đấy.Ghét Mitshubisi nhất là,ai cũng kêu ù,còn họ thì im lặng.
Chẳng ai bêu rếu ai cả bác ạ. Đúng sai tự người đọc cảm nhận. :) . Ở đây tôi viết bài hết sức khách quan. Để đúng sai người đọc tự hiểu rồi bác ạ. Mà thấy toàn là các bạn "bị hại" tại Sadaco vào bêu rếu Sadaco là chính thì phải :)
Tôi mà có được thỏa thuận thì cũng mừng. Từ đầu tới cuối bị ép vì nắm đằng lưỡi.
Chỉ muốn người tiêu dùng có kinh nghiệm hơn khi đi mua xe, biết lựa chọn nơi mua hơn khi đi mua xe thôi :)
Fix ù thì đã có topic fix ù bên kia. Bài nảy chẳng liên quan gì đến chuyên môn ..fix ù cả :)

Trân trọng cảm ơn bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
Heiza...1 lần nữa cty em lại được lên os, điều mà em đã biết khi cty em thu tiền phạt theo đúng thông báo mà anh đã đồng ý ký tên đóng dấu. Cũng chúc mừng là anh đã nhận xe.

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
quangtin nói:
Heiza...1 lần nữa cty em lại được lên os, điều mà em đã biết khi cty em thu tiền phạt theo đúng thông báo mà anh đã đồng ý ký tên đóng dấu. Cũng chúc mừng là anh đã nhận xe.
Cám ơn tín. Bắt buộc phải kí tên đóng dấu vì nếu không thì không lấy đc xe tín ạ :) .
Cũng chúc mừng bên tín tháng này có thêm doanh thu tiền phạt :)
Bên Tín bán xe vui tính thật :)

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/2/12
549
208
43
chào bác justbenice,

Mình thông cảm với bác, bác ơi từ cuối năm 2011 đến năm tháng 7 năm 2012 thì ngân hàng ( xin pháp gọi là tụi nó ).Tụi nó , luôn canh me và gài bẩy mấy con nai Bất động sản .
Vô tình , ai mua xe( mua nhà , hoặc vay các kiểu ... trong thời gian này sẽ bị dính bẩy ).Lãi suất lúc vay là 13 % , đến năm sau là 28% , thích thì vay tiếp , k vay thì kiếm tiền mà trả cho chúng nó . Chưa hết , lúc muốn đáo hạn . thì chúng nó yêu cầu thêm tài sản thế chấp cho khỏan vay cũ : lý do ==> tài sản trước đó chỉ còn 50% giá trị thế chấp. Thế là:

VD : Thế chấp căn nhả trị gía thị trường 3tỷ đầu năm 2011, nó cho vay: 1 tỷ. Vay được 11 tháng , nó bảo căn nhà thế chấp chỉ còn giá trị thế chấp 500 triệu. Nếu muốn giải ngân 1tỷ sau khi đáo hạn thì phải bỏ tài sản khác thương ứng giá trị thế chấp 500 triệu nũa( tức tài sản mới có giá thị trường khoảng 2tỷ trở lên nếu là nhà , nếu là xe hơi thì trên 1 tỷ )

Vậy , để vay 1 tỷ từ đấu năm 2011 tới tháng 12 -2012, người vay phải thế chấp 1 căn nhà 3 tỷ + tài sàn thế chấp mới( xe hơi) 1tỷ cho khoản vay 1 tỷ từ trước đến giờ, thì mới không bị nợ xấu và không nằm trong sổ đen ngân hàng.

AC, nẳm trong nợ xấu đi rủi biết cái mùi đấu giá thanh lý tài sản nợ xấu của ngân hàng ...www.daugiatphcm.com... để rối thấy tài sản trị giá 3 tỷ , đấu xong k còn đủ trả lãi ngân hàng chứ đừng nói đủ trả nợ gốc...

Cái bẩy của tui nó .. , là bẩy nai lớn ( đại gia bất đọng sản , building ,biệt thự..., để mua tài sản của nai lớn với giá rẽ) . Nhưng vô tình chung , nó bẩy và nuốt luôn mấy nai vừa và bé ( trong đó có Sadaco và vô vàn , có bác và vô vàn và em haizz...)

Nên vô tình chung , bác chỉ là hệ lụy của 1 hệ thống săn bắt nai ...
Bác cố gắng chịu đựng nỗi đau , em chia sẽ cùng bác .

Calvin Kien

Hạng C
6/3/12
805
453
63
Chia sẻ bức xúc với bác chủ. Gặp đại lý kiểu này, không bực mới lạ vì bác là khách hàng đã rất thiện chí rồi. Ai đời "thượng đế" lại bị hành xử như vậy:mad:. Ko biết bây giờ bên Sadaco thế nào chứ mấy năm trước, em có đến mua xe 1 lần rồi hủy ko mua nhưng Sadaco và bác Tín xử lý rất đàng hoàng. Làm em ấn tượng tốt đến nay đó.

AF1
Hạng B2
11/8/09
111
3
18
Haizzz ... cứ đúng theo Giấy Ký mà làm, cứ đúng theo lời mình nói mà thực hiện ... Nói 1 đằng làm 1 nẻo thì mới phải bị phạt, có ai ép Bác phải lấy số Đẹp đâu ... chuyện số Đẹp là của Bác, Bác canh thời hạn ko đúng như Bác nghĩ thì Bác tự chịu trách nhiệm với việc Cá Nhân của Bác, bể chuyện thì Bác nắm người ta ra làm vạ ... Bởi cái thói đời cứ ra chút tiền là đòi làm Vương làm Tướng, thích gì cũng phải chiều, ko chiều là chửi là rủa là bêu rếu như con Đàn Bà ... Haizzz

• Like
Reactions: Hải Sơn Nguyễn
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
AF1 nói:
Haizzz ... cứ đúng theo Giấy Ký mà làm, cứ đúng theo lời mình nói mà thực hiện ... Nói 1 đằng làm 1 nẻo thì mới phải bị phạt, có ai ép Bác phải lấy số Đẹp đâu ... chuyện số Đẹp là của Bác, Bác canh thời hạn ko đúng như Bác nghĩ thì Bác tự chịu trách nhiệm với việc Cá Nhân của Bác, bể chuyện thì Bác nắm người ta ra làm vạ ... Bởi cái thói đời cứ ra chút tiền là đòi làm Vương làm Tướng, thích gì cũng phải chiều, ko chiều là chửi là rủa là bêu rếu như con Đàn Bà ... Haizzz
Cám ơn bác. Chắc là thế thật rồi :) Sadaco chuẩn mực của kinh doanh. Khách hàng thì như con đàn bà :)