Hạng B2
8/2/08
473
7
16
Bác Hung ơi,tôi bị gai xương gót chân hơn 1 năm nay,đã uống nhiều loại thuốc nhưng không khỏi hẳn được. Mấy hôm nay chơi thể thao nhiều nó đau quá nên tôi định đi BV mổ.BS cho biết nên mổ ở BVĐK hay BV chỉnh hình?(tôi ở ĐNẵng).Thanks!

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
Bác khoang hãy mổ. Mổ cũng ko chắc là hết hằn. Bố em cũng bị gai gót chân bị cả 2 chân luôn vừa rồi nghe bác sĩ khuyên mổ nhưng mổ xong thì gót chân nó còn to hơn lúc trước nữa. Nó chỉ hết đau một thời gian sau đó có khả năng bị lại, nhưng mà nếu mổ tận gốc thì nó có thể hết luôn vĩnh viễn. Và có một điều này nữa hiện nay các bác sĩ vn mình cho bác thuốc uống có làm giảm đau nhưng thuốc đó có tác dụng phụ là sẽ làm cho đầu óc mình bị khờ, uống lâu ngày có thể gây giảm trí nhớ. Em ko nhớ tên loại thuốc này nhưng để em hỏi kỹ lại. Và em biết có loại thuốc chỉ khi nào bác bị đau thì mới uống và nó công hiệu lắm.

Hạng F
5/3/05
8.718
71.937
113
đây
mua loại dép gai để mang liên tục trong nhà

buổi tối dùng giày thể theo, loại đế cao su dày, đi bộ 45phút

lúc đầu sẽ nhói nhói, nhưng sau vài ngày sẽ hết nếu bác đi bộ thường xuyên

cái này mấy ông trong hội "đi bộ buổi tối" chung với em rất hay bị, và hgọ thường áp dụng cách trên

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113
Thuốc bác Chain nói chắc loại có dược chất corticord (e cũng không biết viết vậy đúng không, nhưng đọc lên nghe giống như vậy! Loại này hiện mấy bác sĩ VN hay cho uống, có tác dụng giảm đau rất nhanh nhưng có nhiều biến chứng như mục xương, suy thận... Còn khờ hay không thì e cũng không rõ, có thời gian e bị viêm khớp chân cũng uống nhiều loại này... chắc vậy nên bi giờ hơi khờ, tòan bị gái dụ..:p

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
@ a-ma-nguy:
Chào bác! trước tiên em xin chia sẽ với bác về triệu chứng đau này, rất khó chịu vì vị trí đau, mổi bước chân đi đều bị nhói đau.
Để có lời khuyên thật sự cho bác thì cần phải khám và đánh gía. Riêng về Gai xương gót thì có nhiều vấn đề để nói lắm.
Em xin có link này:

http://www.vnchannel.ne...gai-xuong-got.81510.html

BS Anh là BS hàng đầu về CTCH tại TP HCM.
Sau cùng là em khuyên bác nên lựa chọn phương pháp điều trị nội khoa trước nhất, nếu thật sự không ổn thì nên chọn đến phương pháp ngọai khoa. Khi đã chọn phương pháp ngọai khgoa thì nên chọn BV khuyên khoa, VD: BV CTCH TP HCM.

Chúc bác mau khỏi.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
kingo nói:
Thuốc bác Chain nói chắc loại có dược chất corticord (e cũng không biết viết vậy đúng không, nhưng đọc lên nghe giống như vậy! Loại này hiện mấy bác sĩ VN hay cho uống, có tác dụng giảm đau rất nhanh nhưng có nhiều biến chứng như mục xương, suy thận... Còn khờ hay không thì e cũng không rõ, có thời gian e bị viêm khớp chân cũng uống nhiều loại này... chắc vậy nên bi giờ hơi khờ, tòan bị gái dụ..:p

Em nói câu này thì đụng chạm. Nhưng mà bác sĩ mình hiểu rõ tính chất thuốc nhưng lại cho bệnh nhân sử dụng. Bố em cũng bị gai gót chân, lúc trước cũng uống thuốc này, nhưng sau đó được một người bạn làm bác sĩ về bệnh khớp hơn 20 năm ở Mỹ cho biết là loại thuốc đó có tác dụng phụ như vậy nên các bác sĩ bên đó ko cho bệnh nhận sử dụng thuốc này. Vẫn có những loại thuốc tốt tương tự nhưng ko có tác dụng phụ. Em quên tên rồi nhưng để em hỏi lại rồi em nói với các bác.

Hạng B2
8/2/08
473
7
16
Cám ơn Bác Hung và Bác Chain đã có những lời tư vấn bổ ích và thật may mắn nên tôi chưa lên bàn mổ.Mấy ngày nay bệnh đã thuyên giảm khá nhiều.
Vậy tôi đã uống thuốc gì???
Thưa các bác,khi pot bài lên OS(ngày 23/7/09),tôi đang uống cao xương ngựa để điều trị bệnh thoái hoá cột sống,đến hôm nay (03/8/09) vừa hết 100gr và chuyển biến thấy rõ:cột sống đã linh hoạt hơn,gót chân chỉ đau nhẹ mỗi buổi sáng ngủ dậy.
Tôi sẽ tiếp tục sử dụng cao xương ngựa thêm vài lạng nữa xem kết quả thế nào rồi báo cáo các bác sau.

Hạng B2
12/2/07
379
3
18
@ bác a_ma_nguy : bác có thể nói rõ hơn về thoái hóa cột sống của bác, tác dụng của cao xương ngựa đến nay ntn ? nếu kết quả tốt bác có thể cho em xin địa chỉ và giá cả của cao xương ngựa ! thanks và chúc bác mau khỏi bệnh.

Hạng B2
16/4/09
247
1
0
hanoi
BÁC OS nào bị gai cột sống,xương gai thái hoá,muốn phẩu thuật. FM cho em chỉ chổ nhiêt tình bảo đảm hết bịnh 95% em làm chuột bạch rổi,em không PA...tiếp thị gì,em làm phước.

Hạng B2
8/2/08
473
7
16
honghai nói:
@ bác a_ma_nguy : bác có thể nói rõ hơn về thoái hóa cột sống của bác, tác dụng của cao xương ngựa đến nay ntn ? nếu kết quả tốt bác có thể cho em xin địa chỉ và giá cả của cao xương ngựa ! thanks và chúc bác mau khỏi bệnh.

Để tìm hiểu những căn bệnh này,bác nhờ cụ Google giúp cho thì chi tiết hơn vì nó rất đa dạng.Trường hợp của tôi là bị thoái hóa 2 đốt sống L4+L5 và gai xương gót chân phải.
Tôi đã uống khá nhiều thuốc bắc để điều trị 2 căn bệnh này nhưng kết quả không như mong muốn.Đến nay tôi đang uống gần hết lạng cao ngựa Chu Việt thứ 3.Kết quả bất ngờ ngoài mong đợi.Ngoài ra còn cải thiện được sức khỏe nữa,giấc ngủ sâu hơn.
Bác muốn tìm hiểu cao ngựa Chu Việt,hãy gọi số 0937.999.919(đường dây nóng phục vụ 24/24 của Chu Việt).