Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Chắc chắn sẽ có 1 may chụp ảnh có đèn hồng ngoại, hơn nữa đây là máy bắn tự động có thể hiện rõ vị trí đặt máy, GPS. Khó mà kiện thắng.

Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
Bác tra cứu trên web thử coi có rõ hơn ko bác ? Gặp sự việc như này cũng éo le chứ nhỉ.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Làm công việc phạt chuyên nghiệp thì chả khi nào nó lấy bằng chứng mà tầm phào để bị kiện đâu.
Cỡ nào kiện tụng cũng phí tiền thôi.
Người phạt thì thỉnh thoảng mới có vài thằng bắn tốc độ đểu (thường là phía bắc) còn trong nam thì không thằng nào dám đâu.
Nên đóng phạt cho rồi, quá có tí đóng nhẹ ấy mà. Hồi trước có lần mình còn bị quá 40km/h nữa kìa thì mới ớn.
Làm gì có thằng nào bắn đểu ở đây, bây h dùng chung một phần mềm phạt nguội rồi. AI nó sẽ tự bắn, rồi đẩy hồ sơ nghi vấn về con người duyệt, xong cái nào đúng, sai thì mới lập biên bản.
Còn vụ này chỉ là máy in đểu thôi, chứ vượt đèn đỏ thì mới có cách hiểu đúng sai khi quan sát, chứ tốc độ là đo khoảng cách chính xác rồi.
Chỉ là chủ thớt xem ngày đấy có đúng là đi qua chỗ đấy thật không để đề phòng biển giả, còn nếu search cái toạ độ địa điểm trên biên bản, đúng là mình đi qua thì chuẩn rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
20/9/14
6.378
13.964
113
TP HCM
A có vde về logic học hả? 3 tháng thì cam nào còn dữ liệu? Hay đi 1 chuyến về vứt xe đó, hoặc tháo thẻ nhớ ra đi cất?
anh thớt coi đi nộp phạt đi, ko ai rảnh tự nhiên bắn a vô cớ, máy bắn tự động nên khỏi cãi chi mệt.
chắc có phần cham, kaka... :p

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng F
3/10/15
9.818
12.058
113
Làm gì có thằng nào bắn đểu ở đây, bây h dùng chung một phần mềm phạt nguội rồi. AI nó sẽ tự bắn, rồi đẩy hồ sơ nghi vấn về con người duyệt, xong cái nào đúng, sai thì mới lập biên bản.
Còn vụ này chỉ là máy in đểu thôi, chứ vượt đèn đỏ thì mới có cách hiểu đúng sai khi quan sát, chứ tốc độ là đo khoảng cách chính xác rồi.
Chỉ là chủ thớt xem ngày đấy có đúng là đi qua chỗ đấy thật không để đề phòng biển giả, còn nếu search cái toạ độ địa điểm trên biên bản, đúng là mình đi qua thì chuẩn rồi.
Bắn camera thì tất nhiên không.
Đây là kể người phạt mới bắn đểu.
Người đứng bắn đểu thì ở phía bắc đã tóm được mấy lần rồi.
Nó bắn ở trong vùng cấm mãi không có khách nên nó ra ngoài vùng cấm tí để bắn láo nhiều vụ lắm.

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Bắn camera thì tất nhiên không.
Đây là kể người phạt mới bắn đểu.
Người đứng bắn đểu thì ở phía bắc đã tóm được mấy lần rồi.
Nó bắn ở trong vùng cấm mãi không có khách nên nó ra ngoài vùng cấm tí để bắn láo nhiều vụ lắm.
Nó mà bắn đểu thì nó phải ra làm luật rồi chứ nó có rảnh đâu mà bắn đểu cho b nộp kho bạc?
Còn nếu nó thích nộp kho bạc thì nó ngồi cả ngày bắn phạt cũng ko hết lỗi nhé
Hơn nữa nói thật với bác là e chạy xe cũng bị bắn ko ít. Nhưng bị tuýt phát nào là mình đều biết m chạy quá rồi. E cũng chưa thấy ai chạy đúng tốc độ mà bắn thành sai cả

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
A có vde về logic học hả? 3 tháng thì cam nào còn dữ liệu? Hay đi 1 chuyến về vứt xe đó, hoặc tháo thẻ nhớ ra đi cất?
anh thớt coi đi nộp phạt đi, ko ai rảnh tự nhiên bắn a vô cớ, máy bắn tự động nên khỏi cãi chi mệt.
Mình đang dùng con BlackVue, có dùng Cloud nó tự tải về máy vi tính ở nhà. Xe mình coi lại cả năm cũng được mà ta???

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
22/7/13
8.972
40.197
113
Mình đang dùng con BlackVue, có dùng Cloud nó tự tải về máy vi tính ở nhà. Xe mình coi lại cả năm cũng được mà ta???
Chài trên này toàn cày crabcar, lấy đâu ra lúa mua BlackVue chài! Có cái dashcam bảo vệ mình 8h lái xe là đc òy, ko có đầu 4 cái xịn dữ vậy đâu bác.

Hạng C
19/6/08
873
86
28
45
Cái hình như vậy thì làm sao chứng minh địa điểm vi phạm thuộc giới hạn 60km/h được?
Có toạ độ trên hình chụp. Hình này chụp ban đêm bs có phản quang nên nhận diện được, cự ly xa mắt thần tự động. Mình chỉ boăn khoăn là luật quy định bao lâu là hết hạn xử phạt ( từ lúc vi phạm đến lúc gửi thông báo)

Hạng F
3/10/15
9.818
12.058
113
Nó mà bắn đểu thì nó phải ra làm luật rồi chứ nó có rảnh đâu mà bắn đểu cho b nộp kho bạc?
Còn nếu nó thích nộp kho bạc thì nó ngồi cả ngày bắn phạt cũng ko hết lỗi nhé
Hơn nữa nói thật với bác là e chạy xe cũng bị bắn ko ít. Nhưng bị tuýt phát nào là mình đều biết m chạy quá rồi. E cũng chưa thấy ai chạy đúng tốc độ mà bắn thành sai cả
À cái bắn đểu là khi người đứng bắn ngoài lộ bình thường.
Bắn đểu ở ngoài bắc mới có thôi.
Tất nhiên 100% là mình chạy quá tốc độ mới bị.
Và không có ai chạy đúng tốc độ mà bắn thành sai bao giờ.
Vấn đề là những đứa bắn đểu là nó bắn bác ở ngoài vùng quy định tốc độ, đấy khổ là vậy.