Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
Tất nhiên là có liên đới, hơi lằng nhằng chút nhưng anh sẽ vô can nếu anh đã thật sự không ký vô quyết định thành lập chi nhánh, chỉ sợ nó đưa một mớ giấy tờ rồi anh đã ký đại mà không để ý thôi.
Ảnh ký ủy nhiệm xuất hóa đơn luôn rồi, hóa đơn thì ảnh giao cty dịch vụ giữ giùm luôn cho tiện báo cáo thuế hàng tháng... không chừng ảnh giao luôn mớ chữ ký số luôn

• Like
Reactions: Sieu Xe01
5/3/20
17
27
3
42
Tất nhiên là có liên đới, hơi lằng nhằng chút nhưng anh sẽ vô can nếu anh đã thật sự không ký vô quyết định thành lập chi nhánh, chỉ sợ nó đưa một mớ giấy tờ rồi anh đã ký đại mà không để ý thôi.
Vâng, chắc là dính chưởng như bác nói rồi, vì có phản ảnh cho bên làm dịch vụ bct kêu nó xử lý, nó nói xử lý xong rồi, thế mà kiểm tra vẫn còn tồn tại chi nhánh ma đó.

5/3/20
17
27
3
42
Ảnh ký ủy nhiệm xuất hóa đơn luôn rồi, hóa đơn thì ảnh giao cty dịch vụ giữ giùm luôn cho tiện báo cáo thuế hàng tháng... không chừng ảnh giao luôn mớ chữ ký số luôn
Vâng bác, hoá đơn thì em giữ, chỉ giao cks bên đó giữ thôi bác.

Hạng D
26/9/12
1.036
67.353
113
Ho Chi Minh City
Vụ này....khó tin a thớt vô can.
Nếu có vụ gian dối hóa đơn thì liên lụy nặng luôn chứ không có chuyện vô can. Con dấu, chữ ký còn nguyên đó.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.532
113
Phải anh thớt là PĐT?
Luật Doanh nghiệp rất thông thoáng nhưng cũng có một kẻ hở dễ bị lợi dụng, là biên bản họp HĐQT chỉ cần chữ ký của chủ tọa và thư ký cuộc họp, nên biên bản giả dễ lắm, chỉ có con dấu là khó thôi.
Anh nhớ thử lại coi cuối năm 2016 có gì đặc biệt mà lọt con dấu ra ngoài không?

5/3/20
17
27
3
42
Phải anh thớt là PĐT?
Luật Doanh nghiệp rất thông thoáng nhưng cũng có một kẻ hở dễ bị lợi dụng, là biên bản họp HĐQT chỉ cần chữ ký của chủ tọa và thư ký cuộc họp, nên biên bản giả dễ lắm, chỉ có con dấu là khó thôi.
Anh nhớ thử lại coi cuối năm 2016 có gì đặc biệt mà lọt con dấu ra ngoài không?
Là sao bác? Con dấu e giữ rịt bên người, không bao giờ giao ai cả, có ký hồ sơ bct bên đó đưa qua nhiều khi xem không hết nên sợ ký luôn mấy cái để nó lợi dụng lập cn ma. Cảm ơn bác!

• Like
Reactions: lazy man
Hạng B2
11/2/12
330
9.347
93
Có vc đứa bạn hay đi nc ngoài và công tác, có giao giấy chữ ký sẵn cho ktoan. Nhỏ ktoan làm hợp đồng vay với NH và mở tk mới chuyển tiền vay vô đó.
Đến khi NH đòi nợ mới hay. Nhờ CA truy tố nhỏ kia mà ko biết có đc ko.
Khổ.

5/3/20
17
27
3
42
Vụ này....khó tin a thớt vô can.
Nếu có vụ gian dối hóa đơn thì liên lụy nặng luôn chứ không có chuyện vô can. Con dấu, chữ ký còn nguyên đó.
Nếu chi nhánh nó xuất hóa đơn thì ko có chữ ký e, hoặc có mà là chữ ký giả, còn người đứng đầu chi nhánh có ký được hóa đơn ko e ko biết, nếu được thì nó ký chứ đâu giả chữ ký e chi.