Hạng F
29/10/16
11.620
22.464
113
Pháp
Tại CSGT VN "có tiếng" cho nên mới có vấn đề, chứ âu mỹ là xép re, vì lý do gì, hồi sau phân giải nếu muốn

Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Có tình trạng vi phạm luật giao thông, đặc biệt là các lỗi nguy hiểm như quá tốc độ, nhưng lúc bị thổi phạt thì chơi lầy rồi quay phim đưa lên mạng cứ như mình đúng và là nạn nhân của xxx. Bọn này em khinh.
Nhất chí cao với bác, em dất ghét thể loại sai mà chơi lầy.
Nhưng 114/80 là thực hay giả cần kiểm chứng.

Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Vấn đề là khi nó giữ giấy tờ mình nó lập biên bản, mình ghi ý kiến mình nó không cho, nó bắt ghi theo ý nó. Nếu không thì nó không cho mình ký tên. Rồi nó kêu người làm chứng ra là mình không chịu ký tên. Em đã bị.
Điên máo nhể.
Các cao nhân, cho ae biết hướng xữ lí trường hợp này.
Bác chủ cho biết khi đi xữ phạt thì diễn biến ra sao ?:3dgoidien::3dgian::3dgoidien::3dgian::3dgoidien::3dgian:

Tập Lái
22/8/17
6
2
3
33
Em cũng không hiểu lắm về Quy định này, bác nào khai sáng em với.

"
Tại Điều 61 của Luật xử lý VPHC, nếu người vi phạm không đồng ý về lỗi vi phạm của mình thì có thể ghi trong biên bản là “Tôi không công nhận lỗi vi phạm trên. Lý do...”. Sau 5 ngày kể từ ngày biên bản được lập, người bị lập biên bản có quyền đến gặp người có thẩm quyền để giải trình và đưa ra chứng cứ, tài liệu chứng minh mình không vi phạm. Nếu CSGT lập biên bản không đúng, họ sẽ phải chịu trách nhiệm và bị xử lý theo quy định của pháp luật. Còn nếu CSGT lập biên bản đúng, người vi phạm sẽ bị xử phạt thêm lỗi “Không chấp hành yêu cầu kiểm tra của người thi hành công vụ” với mức phạt từ 2- 3 triệu đồng.
"
Em không hỉu lắm csgt bây giờ hay bắt khống lắm .* tôi ko công nhận lỗi vi phạm trên * ai sẽ giải quyết đây. Không lẽ người thi hành luật lại bị người thi hành luật xử lí ( nội bộ xử nhau vậy sao ) .

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Quay cái gì! Gặp Đồng nai là có cơ hội mua điện thoại mới và thay kính mới rồi.
Nếu thấy không sai thì cứ ghi biên bản đi đóng phạt. Không lẽ lái xe mà không biết mình đang chạy tốc độ bao nhiêu. Thằng này xàm.
Ngoài Bắc khác trong nam bác ah, ngoài Bắc mà XXX đập điện thoại hung hăng như bác nói là Đồng Nai thì coi chừng ốm đòn