Thế lính nó k chém thì lấy gì phúng điếu phó cục trưởng? Nv thuế ăn 1 nhiều khi bị kế toán cắt cò tới 2, vì k biết đc chủ DN chi bn.
Rồi quyết toán xong nv thuế còn phải chia phần 1 đó ra mấy phần (chi cho hậu kiểm, chi cho thanh tra, chi cho kiểm tra nội bộ, chi cho sếp phòng, chi cho sếp cục, chi cho các đoàn của tổng cục, kiểm toán nhà nước)

Quá kinh nghiệm luôn!

Hạng B2
16/9/11
373
8.533
93
:D:D
Không bác. Em làm công cho xứ giãy chết. Nhưng biết đc chút xíu lắt léo của nghành thuế.
Chắc có người nhà là thuế?
Giờ xin vào thuế quận không dưới 1 tỷ phải không anh?

Tập Lái
18/7/11
45
95
18
Dạ em không biết bác ơi.em ở tỉnh. Mà e biết đc con của chi cục trưởng cũng k đậu đc công chức mà vẫn phải làm hợp đồng.

• Like
Reactions: henvaho
Hạng D
23/8/15
1.782
26.870
113
55
@onggia68, mới có nhiêu đó mà a kêu bớt chém, em kể ra chắc a nói e bớt cưa máy đi quá...:D:D:D
Anh đó kg nắm được mặt bằng nhân sự cao cấp trên thị trường hiện tại nên nói vậy thôi anh.
Tham khảo bảng dưới thì Gđ Tài chính lương còn cao hơn nhiều.
Bị phạt thuế, DN nón bảo hộ  kiện kế toán phải bồi thường hơn 2 tỷ VND

• Like
Reactions: henvaho
Hạng C
31/5/07
879
6.823
93
E gái e đang làm ở chi cục thuế quận 3, biên chế xong rồi mà thấy nó than hoài =))

Hạng B2
16/9/11
373
8.533
93
E gái e đang làm ở chi cục thuế quận 3, biên chế xong rồi mà thấy nó than hoài =))
Nếu nằm bên tuyên truyền thì đói, vì ít khi được tham gia đội quyết toán nên không có lộc, ngoài ra không được tham gia đường dây mua bán hóa đơn hợp pháp nên càng đói.
Thuế giờ muốn giàu là phải nằm trong ê kíp mua bán hóa đơn hợp pháp.