Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Cái lane bác nói là lane hỗn hợp rồi tới đèn tiếp theo thì bác nhập vào lane xe hơi, cũng hợp lý mà.
tsaigon nói:
Chỗ này có 1 điểm vô lý nữa là, nếu bác muốn rẻ phải vào ĐLĐT, thì phải rẻ vào làn trong (xe máy).
Vì chạy lên chút nữa để rẻ vào làn xe hơi thì sẽ thấy mũi tên buộc rẻ trái dưới mặt đường. Thật sự là rất vô lý vì chỗ này rất rộng đủ cho 2 xe, nếu rẻ phải cũng không gây cản trở giao thông. Trước đó không có bảng báo buộc rẻ trái. Bác nào lỡ chạy lên rồi thì hoặc phải quay đầu trở lại hoặc cứ rẻ phải đại, lỡ xui bị xxx thì chiu khó năn nỉ thôi...

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
chienthang nói:
Cái lane bác nói là lane hỗn hợp rồi tới đèn tiếp theo thì bác nhập vào lane xe hơi, cũng hợp lý mà.
tsaigon nói:
Chỗ này có 1 điểm vô lý nữa là, nếu bác muốn rẻ phải vào ĐLĐT, thì phải rẻ vào làn trong (xe máy).
Vì chạy lên chút nữa để rẻ vào làn xe hơi thì sẽ thấy mũi tên buộc rẻ trái dưới mặt đường. Thật sự là rất vô lý vì chỗ này rất rộng đủ cho 2 xe, nếu rẻ phải cũng không gây cản trở giao thông. Trước đó không có bảng báo buộc rẻ trái. Bác nào lỡ chạy lên rồi thì hoặc phải quay đầu trở lại hoặc cứ rẻ phải đại, lỡ xui bị xxx thì chiu khó năn nỉ thôi...

Vô lý ở chỗ
- tại sao chỗ Nguyễn Biểu - ĐLĐT cho phép xe hơi đi thẳng rẻ phải vào làn xe hơi trong khi chỗ này lại không?
- khi đèn xanh thì tất cả các phương tiện trên hướng ĐLĐT đều dừng, nên không cần thiết phải buộc xe hơi vào làn hỗn hợp (vào giờ cao điểm rất đông xe) trong khi làn xe hơi khi đó rất vắng
- không có biển báo dẫn hướng, chỉ có vạch dưới đường. nếu tài xế nơi khác đến không rành chắc chắn sẽ đi thẳng , khi thấy được vạch đường thì phải quay đầu lại

Em thấy vô lý vì từng chứng kiến ng bạn bị phạt ở đây.. rất lúng túng mặc dù trên luật là sai...
vì nếu vô tình bác chạy vào đó muốn quay đầu lại rất khó, hoặc phải rẻ trái chạy thẳng luôn về hướng q1. nhiều bác tài túng quá phải liều... trong khi nếu cho rẻ phải luôn thì cũng ko gây cản trở gì ..

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Chia sẻ với bác chủ, cn tuần rồi em cũng bị dính ở đây, em đi bên hông cầu rẽ phải ra VVK, cái đèn đó bị cây núp lùm, rất khó nhìn, mặc dù em chạy rất chậm vì đường nhỏ nhưng đến khi thấy đèn đỏ thì đã qua nửa xe rồi, ko lùi lại được, rẽ phải chừng vài chục m có anh xxx chỉ vô, em cũng đoán bị lỗi đèn đỏ, làm luật hết 3 xị. Các bác lưu ý ngày cuối tuần xxx đứng nhiều lắm, trước đèn xanh đỏ có 2 anh núp lùm rồi báo cho mấy anh phía trên, nên quẹo từ ng. Biểu ra thì ok hơn đèn xanh đỏ dễ nhìn

Hạng C
20/5/10
671
5
18
Em đi hoài nếu các bác chạy chậm vẫn thấy đèn như thường không thể đỗ lỗi đèn bị cây che khuất được. Conf rẽ phải vào lane hôc hợp hay đi thẳng em chưa để ý vì em toàn quẹo trái :D

Hạng B2
24/6/12
213
0
0
mình nói rỏ cho bác chiếnthắng xem video của bác xa gần là thấy rỏ lắm,trưa qua mình củng nhìn kỷ lắm nhưng có 2 cái đèn nằm trên dĩa hè,ác cái là mặt đèn nó quay ngang,nếu mình chạy tới thì 2 đèn đó nó quay vô cánh cửa xe mình,chứ đèn đó nó kg quay ngay trước mặt mình,thành ra mình khó thấy lắm,mỗi lần mình đi ĐLĐT mình đi kỷ lắm,chạy đúng tốc độ,nhìn bảng kỷ lắm vậy mà bị dính ngay chổ này,trưa qua mình củng thấy xe 2 bánh bị hốt lên xe t3ai nhiều lắm,chắc mình nghỉ bị vụ giống như mình,mình khong up hình đợc,mình nói vậy kg biết bác hiểu kg? mình quên nói là mình quẹo phải về Q6

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.956
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Hoan hô bác xagan! bằng chứng xác thực, Em cũng hay đi đoạn này nhưng không thấy gì khác thường nên chặng quay chụp gì cả . Bác chủ lái xe "vô ý phạm lỗi vượt đèn đỏ " thì nên rút kn thôi . Sao bác chủ không ký biên bản rồi nộp phạt kho bạc NN cho nó lành nhi? Hối hộ CSGT rồi lên đây chửi "bọn ch..." em chả thấy hay ho gì !

Hạng D
16/2/11
1.866
1
0
40
An Giang
iphone_hieu nói:
12g0 trưa ngày hôm qua,mình đi công chuyện với ông anh hướng từ hướng nguyễn văn cừ ra đại lộ đông tây,mình đi bên hông cầu nha các bác,tới ngã tư ĐLĐT có 2 trụ đèn nằm 2 bên dĩa hè,(nhưng ác cái là 2 đèn đó nó quay ngang,chứ không quay trước mặt của mình)mặc dù mình chạy tới ngã tư mình quang sát rất kỷ nhưng mình không thấy 2 đèn bên hông,mình đá nhan quẹo phải ra ĐLĐT thì bị XXX bắt vào,nói mình vượt đèn đỏ,thật là xui,mình đành phải làm hư XXX hết 5 xị,Tụi nó lấy tiền trắng trợn luôn mấy bác,không thèm giấu diếm gì hết,nó còn nói là 8 người a muốn đưa bao nhiêu?cuối cùng mình phải đưa hết bao nhiêu đó,đúng là lủ ch...
cácch dây 5 ngày em về CĐ cxng bị như bác. Cố ý vuợt dèn đỏ bị phạt 1tr2, giam bằng 30 gày. Nên em Cung làm hư XXX hết 5xi. Và XXX đưa bb em ghi vào à đồng y đưa tiền đóng phat tại chổ.

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Cần tìm hiểu rõ cấu trúc tín hiệu đèn ở đây trước đã bác ạ, giữa giao lộ Ng Văn Cừ và Nguyễn Biểu với Võ Văn Kiệt nó khác nhau, một chỗ có cầu ( 2 chiều xe đổ vào và ra Nguyễn Văn Cừ cách nhau cả 1 thân cầu) và 1 chỗ không cầu nên GTVT họ có thể có tính toán có lợi hơn cho lưu thông.
tsaigon nói:
chienthang nói:
tsaigon nói:

Vô lý ở chỗ
- tại sao chỗ Nguyễn Biểu - ĐLĐT cho phép xe hơi đi thẳng rẻ phải vào làn xe hơi trong khi chỗ này lại không?
- khi đèn xanh thì tất cả các phương tiện trên hướng ĐLĐT đều dừng, nên không cần thiết phải buộc xe hơi vào làn hỗn hợp (vào giờ cao điểm rất đông xe) trong khi làn xe hơi khi đó rất vắng
- không có biển báo dẫn hướng, chỉ có vạch dưới đường. nếu tài xế nơi khác đến không rành chắc chắn sẽ đi thẳng , khi thấy được vạch đường thì phải quay đầu lại

Em thấy vô lý vì từng chứng kiến ng bạn bị phạt ở đây.. rất lúng túng mặc dù trên luật là sai...
vì nếu vô tình bác chạy vào đó muốn quay đầu lại rất khó, hoặc phải rẻ trái chạy thẳng luôn về hướng q1. nhiều bác tài túng quá phải liều... trong khi nếu cho rẻ phải luôn thì cũng ko gây cản trở gì ..