dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
duydang nói:
Đi đúng phải là đi thẳng đúng lane luôn hoặc muốn ra lane ngoài thì phải qua hết ngã tư và signal ra.Em nghĩ bác chủ sai.
Trường hợp này là khi qua ngã tư lane mình đi vẫn là của 4 bánh. Nếu qua ngã tư chỉ còn 2 lane (lane 4 và lane 2 bánh) thì buộc phải chuyển lane ngay tại ngã tư chứ gì nữa, chỉ cần signal là chuyển thôi

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
E thấy bác chủ sai vì không bật signal, còn lại thì không có lỗi gì hết. Gặp trường hợp này bác chủ nên hướng dẫn XXX bắt lỗi cho đúng lại rồi nộp tiền :D

Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
38
Mô phật... em hay chuyển lane giống bác chủ thớt, đọc xong thớt này phải chỉnh lại thôi. xxx này

Hạng B2
12/9/11
388
35
28
Bên đây bao nhiêu làn, qua giao lộ xong, bên kia cũng nhiêu đó làn, thì phải chạy đúng làn trước đó. Qua rồi các bác muốn chuyển gì thì signal, đủ điều kiện hãy chuyển. Như vậy là lưu thông văn minh các bác à. Em khoan nói chuyện đúng sai ở đây, em chỉ nói quy cách chạy xe thôi. Nhiều lần đang chạy, qua giao lộ xong nhiều xe trước đó chạy song song với em, trong giao lộilà cúp đầu vô làn em đang chạy, may chưa xảy ra tai nạn, không em chửi chết nó luôn. Chạy xe lưu manh.

Không phải cái gì xxx cũng xấu hết đâu, không có xxx thì giao thông loạn hết, các bác ạ.

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Vậy hướng ngược lại từ 3 làn sang 4 làn thì tính làm sao bây giờ ?! Em đi hàng ngày, cũng thấy nhột nhột nhưng không biết xử lý ra sao. Xi nhan thì sợ xe sau họ hiểu lầm nên cứ chuyển đại !

Hạng B2
1/6/11
110
1
0
hahaha...mấy cái vụ này ở đường dẫn cao tốc khúc nguyễn văn linh..con đường y như chỗ này.. mình bị ghép vô tội chuyển lane ở nơi giao nhau nguy hiểm....mình khêu ghi biên bản đi mình đi nộp phạt...kết qua không có ghi bb gì hết và cho đi.....

bác chủ thớt có ghi biên bản thì post lên anh em coi....còn không có thì chắc xxx kiếm cơm rồi....

anh em nào có biết điều khoản phạt cho trường hợp này và bao nhiêu tiền thì post lên cho anh em mở rộng kiến thức, còn không thì đừng air blade......

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Nhưng làn đang đi nếu đi thẳng thì sẽ bị "chàng hảng" đi 2 hàng bác ơi (bề rộng đường như nhau nhưng bên này 3 làn và bên kia 4 làn). Chắc chắn phải chuyển làn trong giao lộ rồi, phải làm sao đây ? Em bị hoài luôn là :"không biết xe phía trước họ sẽ đi làn nào" khi trong trường hợp trên. Nếu họ xi nhan thì em lại tưởng họ rẽ!
baogia nói:
Bác qua ben kia xong hẳn chuyển lane là OK bác

shpy nói:
Vậy hướng ngược lại từ 3 làn sang 4 làn thì tính làm sao bây giờ ?! Em đi hàng ngày, cũng thấy nhột nhột nhưng không biết xử lý ra sao. Xi nhan thì sợ xe sau họ hiểu lầm nên cứ chuyển đại !

Nói vậy mình hỏi thêm cái : các bác đã đi xa lộ hà nội, đoạn ngã tư Bình Thái đó, theo chiều từ trạm thu phí về ngã tư Thủ Đức, có lane ngoài cùng bên trái dành cho rẽ trái, lane sát đó dành cho xe đi thẳng. Tuy nhiên, vừa qua giao lộ thì lane đi thẳng lại không có phần nối tiếp mà lane sát ngoài cùng bên trái là của lane khác. Vậy không lẽ mình không được chuyển lane trong giao lộ hả? 

Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
38
Kiếm cỡ bắt bẽ nhau thôi, làm căng lên chắc là cho đi...còn k thì