Hạng B2
15/5/14
249
163
43
32
Mới đọc được topic này của 1 bác bên diễn đàn voz
Chuyện về các anh CAGT thì nhiều rồi, mình viết cái này mong mọi người cảnh giác (xin lỗi các bác nếu văn dở). Số là sáng nay khi đi qua ngã 4 bình thái, hướng từ Đỗ Xuân Hợp nghẹo phải vào xa lộ Hà Nội, mình chắc là đứa duy nhất bật signal khúc đó, nhưng anh công an vẫn ngoắc mình vào, vào cũng chào hỏi đàng hoàng rồi bảo mình xuất trình giấy tờ, mình bảo bị lỗi gì thì anh ấy bảo bật signal trễ (đến ngã 4 mình bật trước 1 đoạn rồi nghẹo) mình không chịu, thế là anh ấy bảo xuất trình giấy tờ, mình nói thêm vài câu nữa, anh ấy chỉ nói duy nhất 1 câu: xuất trình giấy tờ rồi bảo nếu mình không xuất trình xẽ bắt xe về đồn. đến đoạn này thì mình nhận ra ông này không đeo thẻ xanh, thế là mình móc đt ra quay, anh ý cầm gậy đập văng đt của mình rồi bắt đầu "quan hệ mẫu thân" đòi đập mình, chửi mình mất dạy, 1 anh nũa nãy giờ đứng đằng xa cũng đi lại "liên tục đòi quan hệ mẫu thân" rồi đòi đập mình, chửi mình đủ thứ - Mình vẫn lịch sự nói chuyện rồi chỉ vào bộ đồ ông ấy đang mặc,
Mình : anh mặc bộ đồ này là bộ đồ gì, không bảng tên, không gì hết làm sao tôi biết anh là công an thật hay giả
anh ca cầm gậy quất vào tay mình
anh CA: đm mày, m chỉ ai ở đây (mình chỉ bộ đồ
) đm mày, t nói nhẹ nhàng mày không nghe à, thằng mất dạy mày nhắm mày chạy được không
1 thằng bợm trợn xăm mình đi đến - (không rõ nguyên do)
anh CA: đm mày, mày thử chạy đến đoạn kia xem tao cho người đập chết m* mày luôn.
rồi anh này lảng đi, móc đt ra gọi mình chỉ nghe được "thằng đi xe đỏ" (là mình).
Mấy anh này nói chuyện, nhưng liên tục áp vào mình đe dọa, rồi dùng đập mình mấy cái. Mình không đánh trả cũng không đổi giọng. Mình biết đến lúc này mấy a cũng không còn bắt lỗi mình, cũng không muốn đụng chạm nhiều mình hạ giọng bảo không có tiền, 2 anh vẫn liên tục đm, chửi rủa đủ thứ, mình cũng không thèm chấp.
a công an nói với thằng giang hồ: cho đi - đến lúc này mình mới biết thằng giang hồ quen với công an
Nó cho đi, mình đi cũng chẳng đòi hỏi gì. Mình định tố cáo bọn này nhưng mà không có thông tin gì hết nên đành bất lực. À anh thứ 2 đi lại (ko phải a bắt mình) có đeo 1 cái gì đó màu cái vỏ nó trùng màu áo nên mình không để ý, và up mặt vào trong nên mình cũng ko biết a ấy đeo cái gì.

Mình chỉ muốn nhắn với mấy bạn còn sợ CAGT là, ngày nào các bạn còn sợ nó, ngày đó nó còn ăn hiếp mình. Và các bạn đi đúng luật của nhà nước chưa chắc các bạn đã đi đúng luật của CA, cứ cho là có 4 triệu Đảng viên, và 6 triệu giang hồ đi chăng nữa thì Việt Nam mình vẫn còn 80 triệu người dân

cũng ở ngã 4 bình thái, tầm 2 tối trước. Kẹt xe không nhúc nhíc nổi, bác bảo vệ gần đó mới ra đứng phân luồng giao thông cho dễ đi, tầm nửa tiếng (trước đó kẹt bao lâu mình ko biết) thì 1 anh CAGT xuống chửi bảo vệ này, tất nhiên lời lẽ không hề nhẹ nhàng. Mình ở gần đó cũng ra bênh cho bác này, đm bọn nó chứ kẹt đường người ta đứng ra phân luồng cho hết kẹt, dù phân luồng sai định hướng của các anh đi chăng nữa thì cũng nên cảm ơn người ta 1 câu, chứ sao chửi người ta, nếu cứ chửi, đòi đánh, vùi dập những người có tâm với xã hội này, thì sau này đừng hỏi tại sao dân người ta thờ ơ với xã hội

Lời cuối mình mong các bạn chỗ nào thấy sai trái thì cứ mạnh dạn lên tiếng, Mấy lần gặp các a ca kiểu này mình buồn lắm, không phải buồn vì bị đập điện thoại, cũng không phải buồn vì bị đánh, mà là buồn cho cái thực tại này.
link http://vozforums.com/showthread.php?t=4021783
các bác cho hỏi nếu gặp tình huống này thì mình nên xử lý như thế nào là tốt nhất

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
nge rất phiêu.. ko có chứng cứ vd ghi am hình anh.. ko tin dc :)

Tập Lái
16/5/14
19
130
28
Saigon
Nghe cũng phiêu thiệt, em có thấy xxx đứng vị trí đó bao giờ đâu ta?

Hạng B2
15/5/14
249
163
43
32
hồi sáng đi làm mình thấy xxx có đứng ở góc ngã tư bình thái hướng từ SG -ĐN đó 2 bác, lúc đi qua là vừa xử lý 1 anh zai đi nouvo 2 màu trắng, xong ngoắt 1 em gái đi wave vào

Hạng B2
1/10/12
202
132
43
Bọn xxx ăn nói mấy dạy quá,có giang hồ bảo kê nếu mình cứng với nó quá thì bị hành hung hay xe bi ăn gạch.moá...thấy tức chịu ko nổi.lū cướp:3dgian::3dgian:
Kiểu này đi đường chắc phải sắm thêm cái camera ngụy trang,phòng trường hợp này.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Đâu đó có hơi tí gió mát mát. Đố ông xxx nào dám cầm gậy đập người ta ngay chỗ đó đó.
chắc mù mờ luật nên bị xxx thịt giá hơi cao hơn so vs giá thị trường .. khi biết giá gốc thì chuyện đã rồi nên uất ức quá lập thớt xã.. thêm 1 vài chi tiết cho nó sinh động hehe.. thời buổi công ngệ chỉ với vài hành động nhỏ thui là có quần chúng way vi đi éo liền chứ ở đó mà múa gậy như tôn ngộ không :)

Hạng D
5/7/14
2.476
85.508
113
HCMC
Sao xxx không bắt mấy xe không xi nhan mà bắt xe bật xi nhan trễ ta. xxx muốn ăn tiền đâu làm vậy ta?