Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Giống Hồ Tràm ạ, mỗi lều + ghế cho 10 người (hình như) là 800k, ăn uống + tắm rửa tính tiền riêng. Nhà em đi có 4h cũng phải trả full tiền.

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Khách du lịch vì vậy mà cứ một đi không trở lại. Cách làm du lịch kiểu chụp giật như Vn ta nếu không có sự thay đổi sẽ mãi chỉ là tiềm năng thôi.

Hạng B2
9/3/15
473
590
93
43
Cá nhân mình ko thích đi du lịch kiểu "Hàng Chợ" như thế. Du lịch để thư giãn mà phải cò kè như con buôn thì chán thật. Có thể số tiền chênh lệch ko lớn, nhưng cảm giác "Bị Lừa" sẽ làm mất vui.
Theo mình, giá cả rõ ràng là biểu hiện của văn minh, lịch sự. Dần dà khách du lịch sẽ có sự lựa chọn phù hợp với mình thôi.
Chào bác, du lịch có nhiều loại
MICE, Nghỉ dưỡng hay sinh thái, bạn có thể vào các resort cao cấp 5 sao, giá 1 đêm khoảng 300USD, sẽ đc phục vụ tận răng, ví dụ như bạn đi The Grand Ho tram, giá khoảng 5tr 1 đêm, ăn uống trong đó lun ( tiền phải tự trả, trung bình 1 tr 1 người 1 bữa), mất cái đèn pin đền 600k, mất cái nón lá đền 200k....

Còn cam bình là du lịch cộng đồng, bình dân, bạn cứ đi chổ biển khác xem, chỉ tính riêng cho thuê ghế ngồi cũng bằng cam bình cho thuê rồi, đây ở cam bình còn hỗ trợ bạn nhiều thứ, bếp, than, gia vị chế biến món ăn ... Như vậy là vẫn chưa thoả đáng. Bạn thử tính, nếu đi 10 người, chủ lấy 600k tiền thuê, coi như 30 đến 40% trả cho nhà nước đi, thì quán còn lại khoảng 400k, tiền thuê nhân viên phục vụ các bạn, xong phải dọn dẹp bãi biển, rồi tiền than, bếp, gia vị nấu nướng khi khách yêu cầu, rồi tiền nước sạch cho các bạn tắm nữa ( ngoài biển ko có đường ống nước, mà phải mua nước với giá 20k 1 khối đó bạn).... thì xem họ có lời nhiều không.

Bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi nói

Hạng B2
8/7/15
271
215
43
28
Ủng hộ yết giá công khai khỏi trả giá. Được mua vừa bán vì đây là dịch vụ đơn thuần. Nếu là "dịch vụ" tự phát do yếu tố cục bộ địa phương thì tuỳ các bác còn em xin đi chơi chỗ khác cho nhàn.

• Like
Reactions: Hà Transporter
Hạng C
1/3/07
742
7.871
93
Tôi chợt nhớ đến lời một bài hát: "Từ đầu cuộc vui, đã chớm nghe lừa dối!" Đúng là du lịch Việt có quá nhiều chuyện để nói.

Hạng D
3/1/09
1.294
10.315
133
MICE, Nghỉ dưỡng hay sinh thái, bạn có thể vào các resort cao cấp 5 sao, giá 1 đêm khoảng 300USD, sẽ đc phục vụ tận răng, ví dụ như bạn đi The Grand Ho tram, giá khoảng 5tr 1 đêm, ăn uống trong đó lun ( tiền phải tự trả, trung bình 1 tr 1 người 1 bữa), mất cái đèn pin đền 600k, mất cái nón lá đền 200k....

Còn cam bình là du lịch cộng đồng, bình dân, bạn cứ đi chổ biển khác xem, chỉ tính riêng cho thuê ghế ngồi cũng bằng cam bình cho thuê rồi, đây ở cam bình còn hỗ trợ bạn nhiều thứ, bếp, than, gia vị chế biến món ăn ... Như vậy là vẫn chưa thoả đáng. Bạn thử tính, nếu đi 10 người, chủ lấy 600k tiền thuê, coi như 30 đến 40% trả cho nhà nước đi, thì quán còn lại khoảng 400k, tiền thuê nhân viên phục vụ các bạn, xong phải dọn dẹp bãi biển, rồi tiền than, bếp, gia vị nấu nướng khi khách yêu cầu, rồi tiền nước sạch cho các bạn tắm nữa ( ngoài biển ko có đường ống nước, mà phải mua nước với giá 20k 1 khối đó bạn).... thì xem họ có lời nhiều không.

Em đi Thùy Dương . Long Hải , 1 người 85k , ăn uống ghế bố , tắm cả chục lần củng dc . Tắm có trực bãi , so với mặt bằng giá như bác nói thì Cam Bình mắc dồi

Hạng B1
23/12/09
96
61
18
Saigon

Bác so sánh khập khiểng thế. Mình ko muốn so sánh du lịch rẻ hay đắt, ko phải tự nhiên mà các bác trên OS hay chọn Gành Hào ở VT tuy rằng biết nó ko rẻ. Ở đây mình muốn nói đến thái độ dịch vụ giá cả rõ ràng. Mong bác đọc kỹ trước khi trả lời.

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Mình cũng 2 lần ghé Lagi. Lần đầu đi 4 người: ăn uống hết 600K, được miễn tiền ghế ngồi, gửi xe, tắm nước ngọt 10k/người lớn, trẻ em free (ghẹ giá 250K/Kg) => ấn tượng quá nên về truyền bá lại mấy đứa cháu....
Ghé lại lần 2 với 8 người (6L + 2N): ăn uống hết 1600K và trẻ em tính 5K/lần tắm nước ngọt (ghẹ lúc này giá là 400K/Kg mà kêu 2 Kg nó đem ra 8 con, thằng cháu cự nó bảo cân thiếu vì 8 con này tầm chỉ 1,2Kg...nó hứa xem lại, khoảng 1h sau đó nó đem thêm 4 con ghẹ ra bù và đổ thừa do vựa cân thiếu?!)
KL: có rẻ hơn VTàu, nhưng mà giá cả và cách thức phục vụ không nhất quán, chưa kể chuyện gian lận quá đáng. Làm mình cũng quê độ vì giới thiệu với đứa cháu.
Nếu muốn KH trung thành thì cần giá cả công khai và thống nhất trong cách phục vụ các dịch vụ.

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
Nhìn chăng cái lều lên tính 100.000 đ/ người mà kêu rẻ nỗi gì. Du lịch hàng chợ mà chém dã man. Cứ tận thu kiểu này sao du lịch sống lên nổi.

Giá như Thùy Dương ở Long Hải thôi , giá trọn gói công khai : cả gía để xe, an ninh, dù, lều, nước tắm rửa vệ sinh, ghế thỏa mái, bãi cát dọn dẹp sạch sẽ. Ăn đồ hải sản mang theo hay đồ của Nhà hàng Bãi nấu tùy hỉ. Giá 85.000đ / khách cả ngày. Khách đâu than gì. Còn mấy bãi gần đó thì giá bèo hơn nhiều, nhưng bình dân hơn nhìn giống Cam bình nhưng đâu bị chém giá như Cam Bình.

Mấy khu như Cam Bình chém như vầy rồi nói khu khác cũng cao này nọ giá Cam Bình đâu cao - ngụy biện. Thấy mà hãi.