Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Sao đặt biển cấm trước giao lộ?
cái đó đâu có cấm giao lộ phía trước đâu , bác nhìn kỹ sẽ thấy có cái dải phân cách cứng để tách dòng 2b rẽ phải và đi thẳng nên biển đặt ở trước dải phân cách đó là hoàn toàn đúng quy trình :D :D

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Cái biển đó dành cho đường rẽ mới được mở gần đây cho 2B quẹo phải từ NTT thoát vào Tân Mỹ ! Có gì đâu mà các bác hỏi khí thể nhỉ (giống mấy cái biển hạn chế tốc độ khi ra đường nhánh trên cao tốc LT-DG đó)

Hạng B2
23/11/16
415
536
93
38
Theo qui chuẩn biển báo, thì biển ở dưới (biển phụ) có giá trị hơn biển trên (biển chính) nên các bác ô tô cứ đi thẳng. :3dcuoi:
VD: Phía dưới biển cấm ô tô là biển phụ ghi giờ cấm thì các bác sẽ đi theo biển phụ, đúng không nào ?
em cũng ngĩ đc đi thẳng ạ :)

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
cái đó đâu có cấm giao lộ phía trước đâu , bác nhìn kỹ sẽ thấy có cái dải phân cách cứng để tách dòng 2b rẽ phải và đi thẳng nên biển đặt ở trước dải phân cách đó là hoàn toàn đúng quy trình :D :D

Cái biển đó dành cho đường rẽ mới được mở gần đây cho 2B quẹo phải từ NTT thoát vào Tân Mỹ ! Có gì đâu mà các bác hỏi khí thể nhỉ (giống mấy cái biển hạn chế tốc độ khi ra đường nhánh trên cao tốc LT-DG đó)
Gắn biển kiểu này ác thiệt!
Đường nhánh rẽ có chút xíu, <2m, 4b nào điên mới chui vào.

• Like
Reactions: blaze090
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Gắn biển kiểu này ác thiệt!
Đường nhánh có chút xíu, <2m, 4b nào điên mới chui vào.
bởi vậy nên có nhiều người mới hết hồn khi đi ngang trường hợp này , thật ra thì em cũng kg biết về cái này nhưng vì có ông anh làm chung nhà gần đó ổng thấy ổng hỏi em cũng thua , cuối cùng ổng ra hỏi thẳng csgt hay đứng điều tiết ở đó và được giải thích như vậy

• Like
Reactions: ntt61
Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
À chuẩn, mấy bữa e toàn đi 4b không nhìn ra là mới mở cái đường nhánh cho 2b hihi

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Chuẩn bác, lối mòn mới mở để dành cho 2B quẹo phải liên tục vào Tân mỹ.