Tập Lái
6/3/15
3
0
3
41
Chào các bác,

Đường Nguyễn Thị Thập, Q7 đoạn ngã ba vào chợ Tân Mỹ có 2 biển kết hợp như sau:

fullsizerender-jpg.574545

1) Biển ở trên: cấm ô tô
2) Biến ở dưới: đi thẳng

Vậy kết hợp lại là cấm ô tô đi thẳng phải không ạ? Hôm nào em cũng đi làm đường này mà các ô tô cứ đi thẳng ào ào.

Attachments

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
ngay trước giao lộ có cái dải phân cách nhỏ để tách dòng 2b " riêng biệt " quẹo phải nhưng vì cái ấy nó hơi nhỏ nên bác chánh sợ oto chạy vào nên đặt cái biển cấm oto . Biển đó thoạt nhìn là tưởng đoạn đó cấm nhưng kg phải vậy nếu nhìn kỹ thì biển đó nằm lệch xéo về 1 hướng nhằm ám chỉ chổ đó là cấm oto .
Vì vậy em kg biết bằng cách nào xe ngân hàng có thể chạy vào đó được ?

• Like
Reactions: nguyenbh
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Bác nào có thể khai sáng cho em biết cái biển có mũi tên chỉ thẳng VIỀN TRẮNG tên gọi chính xác là gì và nằm ở đâu trong QC

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Giờ mới nhìn ra có đường nhánh nhỏ cho 2b, bé vậy cần gì cấm 4b cho tốn biển kkk

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: xlive
Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM
ngay trước giao lộ có cái dải phân cách nhỏ để tách dòng 2b " riêng biệt " quẹo phải nhưng vì cái ấy nó hơi nhỏ nên bác chánh sợ oto chạy vào nên đặt cái biển cấm oto . Biển đó thoạt nhìn là tưởng đoạn đó cấm nhưng kg phải vậy nếu nhìn kỹ thì biển đó nằm lệch xéo về 1 hướng nhằm ám chỉ chổ đó là cấm oto .
Vì vậy em kg biết bằng cách nào xe ngân hàng có thể chạy vào đó được ?
Vứt cái biển phía dưới đi là đủ.
Xe ngân hàng chạy kiểu chó đái vào tốt bác ạ.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Theo qui chuẩn biển báo, thì biển ở dưới (biển phụ) có giá trị hơn biển trên (biển chính) nên các bác ô tô cứ đi thẳng. :3dcuoi:
VD: Phía dưới biển cấm ô tô là biển phụ ghi giờ cấm thì các bác sẽ đi theo biển phụ, đúng không nào ?