Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Ngay chỗ Cộng Hoà VS Út Tịch, trên đường CH hướng từ lăng Cha Cả đi lên Etown, có cắm biển 103a đó.
Đã từng có clip đem lên đây rùi, cũng tranh luận ầm rùi :D

Dạ em có biết mà bác :)

Cơ mà ý em muốn có thể suy luận kiểu : cấm rẽ trái suy ra cấm quay đầu (như lý luận trên của em) thì có chính xác ko ạ ?

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Quay đầu buộc phải rẽ trái mới quay được, mà đã cấm rẽ trái rồi thì sao mà quay đầu, hỏi câu này lòi ra cái bằng mua rồi
Bác mua bằng ở đâu, kakaka. Bó tay với bác. Già đầu trên OS mà giờ vẫn Cấm rẽ trái thì sao quay đầu được.
Coi luôn bảng chỗ quay đầu xe và bảng khu vực quay đầu xe nhen. Cho quay đầu xe nhưng cấm rẽ trái. Vậy quay đầu cách nào?

Hạng D
30/4/14
1.139
16.572
113
Bằng ko mua, nhưng nhiều người học theo mẹo, chỉ để pass qua kì sát hạch :(
Em thì ko thích kiểu đó :D
Bữa có bác nào trích dẫn, ở VN, luật giao thông chỉ đơn giản là đèn đỏ dừng, đèn xanh đi, nhói ghê :D:D:D
Cái này cũng chưa chính xác vì nhiều người vẫn đi bất kể màu đèn nha bác.

Ngày xưa, khoảng năm 2002, em đi cùng 1 ông PCT công ty lớn của Mỹ (dắt đi thăm nhà máy í mà), đi trên xe oto ổng thấy xe cộ chạy loạn xạ, em hơi xấu hổ nên bảo là giao thông ở đây hơi lộn xộn tí (em dùng từ traffic) nhưng mà ổng cười bảo ở đây không có giao thông mà chỉ có moving (di chuyển), em hiểu ý ổng là muốn nói dân mình đi làm gì có luật, toàn di chuyển tự nhiên, bất chấp luật lệ, nghe càng thêm xấu hổ, nhớ mãi đến tận bây giờ :(

14 năm trôi qua, hình như từ "moving" vẫn đúng, đau thêm 1 khúc :(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
1/6/15
5.555
28.734
113
Cái này cũng chưa chính xác vì nhiều người vẫn đi bất kể màu đèn nha bác.

Ngày xưa, khoảng năm 2002, em đi cùng 1 ông PCT công ty lớn của Mỹ (dắt đi thăm nhà máy í mà), đi trên xe oto ổng thấy xe cộ chạy loạn xạ, em hơi xấu hổ nên bảo là giao thông ở đây hơi lộn xộn tí (em dùng từ traffic) nhưng mà ổng cười bảo ở đây không có giao thông mà chỉ có moving (di chuyển), em hiểu ý ổng là muốn nói dân mình đi làm gì có luật, toàn di chuyển tự nhiên, bất chấp luật lệ, nghe càng thêm xấu hổ, nhớ mãi đến tận bây giờ :(

14 năm trôi qua, hình như từ "moving" vẫn đúng, đau thêm 1 khúc :(
Bây giờ đôi khi đâu còn "moving" nữa bác, "nhúc-nhích-ing" à :D

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
Khi e đi học lái xe ở HGia, thầy dạy noi 1 câu e nhớ hoài, đi k bao giờ sai: cấm nhỏ thì cấm lớn luôn.
nghĩa là cấm rẽ là cấm nhỏ, cấm quay đầu là cấm lớn.
đọc lại đi bác, tào lao đó

• Like
Reactions: samuraijack