Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi biến ổ CD & radio thành ampli được ko?

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.430
113
RE: biến ổ CD & radio thành ampli được ko?

Trích đoạn: vctv

Những cái đầu CD đời cũ ko có chân cắm cho jack AUX Adaptor như bác Tuandq giới thiệu đâu:(.

Thế hả bác! Tui đâu có biết điều đó. :D. Như cái ổ CD của tui là Kenwood KDC-2023, hãng nói là phải mua các cable CA-C1AX vì là ổ thuộc model từ năm 1999 trở về trước (vậy cũng là thuộc loại đồ cũ rồi đấy chứ!) :D

Hạng B1
15/2/05
77
1
0

Đọc ý kiến của các bác em càng hoang mang hơn.

Cái đầu của em Volume chỉnh bằng nút nhấn nên theo bác VCTV để câu được đường line in chắc là sẽ phức tạp lắm.

Em sẽ chọn giải pháp FM transmiter, vì nhà em có một cái của tàu không dùng (thế mà em không nghĩ ra giải pháp này đấy), em chỉ băn khoăn là các bác dùng bộ chuyển điện gì đề chuyển từ 12V->3V, ráp mấy bộ ổn áp thì em có thể làm được, nhưng ngại lắm, không biết ở ngoài nó có bán sẵn ko?

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

@ duonghuy: Bác mang theo 1 hộp pin, lúc nào hết thì thay mới:D.

Trích đoạn: duonghuy

Đọc ý kiến của các bác em càng hoang mang hơn.

Cái đầu của em Volume chỉnh bằng nút nhấn nên theo bác VCTV để câu được đường line in chắc là sẽ phức tạp lắm.

Em sẽ chọn giải pháp FM transmiter, vì nhà em có một cái của tàu không dùng (thế mà em không nghĩ ra giải pháp này đấy), em chỉ băn khoăn là các bác dùng bộ chuyển điện gì đề chuyển từ 12V->3V, ráp mấy bộ ổn áp thì em có thể làm được, nhưng ngại lắm, không biết ở ngoài nó có bán sẵn ko?
Bác ở MN hay MB,có ở Hà Nội ko?Nếu ở Hà Nội bác qua cửa hàng em đi:20_Ngô Quyền- Hà Nội. Em làm cho bác trong 1 h đồng hồ, đảm bảo bác nghe sướng hết sẩy,chi phí đảm bảo vợ bác cười tươi như khi bác đón bác ấy về ở chung với bác ấy. Pioneer đời máy của bác ko có AUX input,nhưng em sẽ đưa nó vào một đường mà khi bác chuyển các chức năng ko thay đổi,em đã thực hiện việc này nhiều lần lắm rồi, bác cứ yên tâm lớn đi. Chuc bác nhiều niềm vui,cái vụ đó để em lo cho bác. Thân chào Bác!

Trích đoạn: tuandq

Trích đoạn: vctv

Những cái đầu CD đời cũ ko có chân cắm cho jack AUX Adaptor như bác Tuandq giới thiệu đâu:(.

Thế hả bác! Tui đâu có biết điều đó. :D. Như cái ổ CD của tui là Kenwood KDC-2023, hãng nói là phải mua các cable CA-C1AX vì là ổ thuộc model từ năm 1999 trở về trước (vậy cũng là thuộc loại đồ cũ rồi đấy chứ!) :D
[/quote
Bác đã đến KENWOOD 20- Ngô Quyền chưa vậy?Hay đến đó mà em đi vắng, đảm bảo với bác,em thực hiện việc đó trong vòng 15' là bác có thể kết nối mọi thiết bị có đường audio output vào cái máy đó của bác. Riêng với KENWOOD thì vấn đề mở rộng nó rất dễ,vì em có tài liệu của chính hãng mà bác,em sẽ chờ để giúp bác. Chào thân ái!