Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn
Trước đó nữa nè:

Nghị định 15/2003/NĐ-CP

2. Phạt tiền từ 40.000 đồng đến 80.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
b) Không chấp hành hiệu lệnh hoặc chỉ dẫn của đèn tín hiệu, biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định ở điểm d, điểm đ, điểm m khoản 3, điểm b khoản 4, điểm b, điểm c khoản 5 Điều này thì bị xử phạt theo các điểm, khoản đó;

6. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
a) Chạy quá tốc độ quy định đến 20%;

7. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
a) Chạy quá tốc độ quy định trên 20%;

Nghị định 39/2001/NĐ-CP: không chế tài cả 2 lỗi này.

Nghị định 49-CP, ngày 26 tháng 7 năm 1995

2. Phạt tiền 500.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
b. Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định; điều khiển xe tốc độ cao từ trong ngõ, hẻm, đường phụ ra đường chính hoặc ngược lại;

không có quy định lỗi "Không chấp hành hiệu lệnh hoặc chỉ dẫn của biển báo hiệu"

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
móa, thua
Dốt vừa thôi ông! Tui trích để ông sáng mắt ra là từ khi có luật GTDB, các nhà làm luật vĩ đại đã nhìn nhận / xác định lỗi “quá tốc độ cho phép” là 1 lỗi hoàn chỉnh, chế tài cũng theo đó mà phân chia theo mức độ vi phạm, và nó ko còn nằm trong lỗi “vi phạm hiệu lệnh biển báo” nữa.

thấy ko?

- Quá <5kmh: không quy định
- Quá 5-10kms phạt 20,000-30,000.
- Vi phạm biển báo phạt 40,000-80,000.
- Quá 10-20kms phạt 500,000-1,000,000.
...

suy luận như ông, quá <5kmh phạt nặng hơn quá 5-10kmh đó.

gàn hết biết!
Móa, thua, vừa dốt vừa lì, bài viết phân tích của năm 2020 mà cứ trích dẫn cái quái quỉ gì từ thời nào.
Không biết cách tranh luận và không phản biện được thì biến giùm cái, ngu quá.

Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn
Hố hố hố, trời đất thánh thần ơi!

Đứa con nít từ khi biết đi, không nhiều thì ít nó cũng biết bắt đầu tư duy logic.
Đàng này chắc sống hơn nửa đời người rồi mà chả biết tư duy gì hết trơn!
Tui hy vọng ông cứng đầu, con nít nên to mồm lấp liếm, thấy sai ko dám nhận sai.

chứ thực sự ông ko biết tư duy, không góp nhặt được bất cứ chút gì từ những gì tui nói thì nguy quá rồi!

tiến sỹ luật như tui cũng xin cúi đầu vái 3 vái trước cái ngu muội của ông,

thôi bái bai, tui đi chạy grab đây, vui hơn!

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58

Đứa con nít từ khi biết đi, không nhiều thì ít nó cũng biết bắt đầu tư duy logic.
Tui hy vọng ông cứng đầu, con nít nên to mồm lấp liếm, thấy sai ko dám nhận sai.

chứ thực sự ông ko biết tư duy, không góp nhặt được bất cứ chút gì từ những gì tui nói thì nguy quá rồi!

Ngu mà lì, giải thích cho thông não nè .
Trước đây không loại trừ các lỗi quá tốc độ ra khỏi lỗi không tuân thủ hiệu lệnh của biển báo nên khi quá tốc độ sẽ có thể bị phạt cả 2 lỗi, vì vậy sẽ bị chồng chéo, và các nhà nghiên cứu luật thấy như vậy là không logic nên mới điều chỉnh cho đúng như các Nghị định về sau này.
Các lỗi quá tốc độ từ 5km/h trở lên được loại trừ ra không còn trong khoản vi phạm hiệu lệnh biển báo.
Riêng dưới 5km/h không được loại trừ nên vi phạm lỗi không tuân thủ HL biển báo...và vẫn bị phạt theo điều khoản of Nghị định về lỗi này.
Hiểu chưa thằng dốt.
Tiến sỹ con mẹ gì mà quá dốt ...chắc chắn là bằng mua, tiến sỹ giấy thì có....

Thiếu cha gì luật sư trả lời về Luật GT như hạch...sai bét
Học lại đi má.

Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn
Haizz, nói hoài ko thông!

Ông loại trừ 1 chiều (trên 5kmh thì lỗi quá tốc độ, loại trừ khỏi lỗi ko chấp hành biển báo)

pháp luật người ta loại trừ ngược lại: gặp biển ko tuân thủ thì vi phạm lỗi ko tuân thủ biển báo, nhưng gặp biển 127 thì quy lỗi quá tốc độ, loại trừ khỏi lỗi ko tuân thủ biển báo.

lý luân như vậy, thực tế như vậy, lịch sử như vậy.

và luật quốc tế cungz như vậy, cần dẫn chứng ko?

Và Có chịu hiểu ko?

Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn
Dùng cách loại trừ như ông, khi phạt người ta chạy quá tốc độ <5kms, lên toà hỏi chạy nhanh hơn giới hạn <5kmh có phải quá tốc độ hay ko, trả lời là KHÔNG, nhỉ!

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58

Tranh luận thì không biết nguyên tắc, bài viết thời điểm 2020 mà cứ mang ba cái văn bản luật từ thời đâu đâu ra mà cố cãi.

Nói thật, trước giờ tranh luận cũng nhiều mà giờ mới gặp đúng thành phần vừa ngu, vừa lì, vừa lầy....

Lại còn mang mác TS con mẹ gì đó ra khè thiên hạ, không biết nhục....

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Dùng cách loại trừ như ông, khi phạt người ta chạy quá tốc độ <5kms, lên toà hỏi chạy nhanh hơn giới hạn <5kmh có phải quá tốc độ hay ko, trả lời là KHÔNG, nhỉ!
Không có tòa án gì ở đây, tranh luận trong bài viết. Thua thì biến đi, cãi cùn.

Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn
Haiz, ca này quá khó, tui thực sự muốn thông não cho ông nhưng nhắm bộ không đủ trình kiên nhẫn rồi.