Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
bác ở Q mấy em chỉ cho chỗ đăng kí biển gần nhất bác ra hỏi cho lẹ :D
Hỏi rồi, mà nghe nói là CSGT không có nhận hồ sơ do thông tư không hướng dẫn thì phải

dEs
11/5/20
2.091
137.813
113
Quy định đã đưa ra là xe biển vàng là xe kinh doanh dịch vụ vận tải hành khách mà bác thích xe cá nhân không kinh doanh được cấp biển vàng là không thể. Người ta phân loại để quản lý chứ đâu phải phân loại màu sắc chơi cho vui. Hoặc là bác chấp nhận đem xe vô htx đăng ký xe dịch vụ đổi biển vàng rồi chỉ đi cá nhân ko kinh doanh cũng được. Vậy là nhanh nhất.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
19/10/13
425
4.540
93
Muốn đăng ký biển vàng thì đơn giản nhất là xin vô HTX vận tải (giống mấy xe chạy Grab) đóng phí gia nhập ... 1 năm khoảng năm ba triệu là nhanh nhất

Hạng C
30/5/17
512
624
93
43
Cuộc sống mưu sinh mới đeo biển vàng ,bác thì ngược lại .Bác muốn thì đóng phí xin vô HTX ,đóng phí đường bộ cũng cao hơn ,đăng kiểm cũng gần hơn, bác vô sân bay TSN thì chịu khó chạy lên lầu

Hạng D
21/5/13
1.062
4.140
143
bác phải lưu ý là xe đk biển vàng là xe kinh doanh, mà xe kinh doanh thì phí đăng kiểm, (hình như cả bảo hiểm) cao hơn xe ko kinh doanh đấy, phí đb thì mình ko rõ.

Hạng D
7/3/07
2.224
52.426
113
bác phải lưu ý là xe đk biển vàng là xe kinh doanh, mà xe kinh doanh thì phí đăng kiểm, (hình như cả bảo hiểm) cao hơn xe ko kinh doanh đấy, phí đb thì mình ko rõ.
Đăng kiểm như nhau cả: 340k. Em đã từng đăng kiểm kinh doanh và trở về cá nhân rồi. Bác chủ thích gu lạ thì xách xe ra đăng kiểm lại và nói với nhân viên là chuyển qua kinh doanh (nên nhớ chỉ dc 6 tháng thôi nhé). Rồi cầm cái đăng kiểm + giấy tờ xe ra CSGT mà xin đổi sang biển vàng cho vừa ý. CÒn chuyện bác không muốn chạy dịch vụ cũng không sao, mà nói thật gu bác lạ thiệt :D

• Like
Reactions: saigonxe and Bibim
Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Cứ đăng ký xe kinh doanh là bắt buộc gắng biển vàng thôi có khó gì đâu. Nhưng sẽ bị bảo vệ đuổi như con hủi khi đậu xe ở tiệc cưới, nhà hàng, sân bay, công ty, khách sạn.... vì đón trả khách xong thì làm ơn biến dùm trả chổ cho xe cá nhân.

Hạng B2
28/9/20
143
129
43
74
Các Bác cho hỏi là có ai chia sẽ kinh nghiệm về việc xin biển số vàng cho xe cá nhân không ạ ý mình là xe không có chạy dịch vụ nhưng muốn đổi biển vàng thì được không các Bác? Xin Cảm ơn
Hòn tòn dc nhé bạng thăn mến, cần chuẫn bị 1 bình xơn mào dàng ống (mào khát củng dc tùy thít), xao đó sịt thẳng mặc dào bãng xố, chờ khô nà có ngay bãng xố mào dàng dất đẹp

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Bác này gu hơi lạ? Làm cái biển đỏ cho oai chả có CSGT nào dám tớ tới Bác.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Bác này gu hơi lạ? Làm cái biển đỏ cho oai chả có CSGT nào dám tớ tới Bác.
giờ bác đi biển đỏ mới mệt đó. phải mặc quân phục để chạy xe, chỉ khi đi ctac chính đáng mới đi biển đỏ