Hạng D
23/1/16
1.876
1.183
113
Ở đây còn được chích. Chứ về quê mùa mít mới được chích. Xong rồi SG chích xong mở cửa lại, chỉ tiếp nhận công dân đã chích. Thì lúc đó lo chạy đi chích không được đâu.
chích hàng Tàu thì hay ho gì để ở lại.
Ở đây nếu ko có tiền thì cũng ko sống nổi thì vote về quê, tuy nhiên phải thông tin rõ ràng vs cơ quan. Còn nếu ko được hỗ trợ thì cứ thế đi về thôi. chứ giờ ko tiền ở lại SG ko chết vì bệnh cũng chết vì đói, thì thôi đi về quê

Hạng F
3/10/15
9.860
12.150
113
chích hàng Tàu thì hay ho gì để ở lại.
Ở đây nếu ko có tiền thì cũng ko sống nổi thì vote về quê, tuy nhiên phải thông tin rõ ràng vs cơ quan. Còn nếu ko được hỗ trợ thì cứ thế đi về thôi. chứ giờ ko tiền ở lại SG ko chết vì bệnh cũng chết vì đói, thì thôi đi về quê
Nhiều khi nghĩ mấy người về quê vì không có tiền không sống ở thành phố nổi nữa, nhưng về quê không có tiền thì sống nổi không nhỉ.

• Like
Reactions: Giang civic 2.0
Hạng F
3/10/15
9.860
12.150
113
Về quê ko tiền còn ra ruộng ra đồng ra ao kiếm cái ăn, SG ko tiền thì cạp xi măng mà ăn luôn !
Vậy phải là quê rừng chứ mà quê như Nha Trang Khánh Hoà Vũng Tàu thì kể như lại trong thành phố.
Ruộng ao đồng không có.
Lại cuốc xi măng ăn.

Hạng F
7/8/17
7.481
10.193
113
Nhiều khi nghĩ mấy người về quê vì không có tiền không sống ở thành phố nổi nữa, nhưng về quê không có tiền thì sống nổi không nhỉ.
h về quê cũng phải đóng tiền cách li thôi bác.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
6/3/11
840
587
93
cẩn thận đi mà về ko được
quay lại cũng ko xong đó nhé :)

Hạng F
3/10/15
9.860
12.150
113
h về quê cũng phải đóng tiền cách li thôi bác.
À ừ lại cách ly nữa quên mất.
Thế thì về quê mà về ruộng đồng thì hãy về.
Chứ về quê mái xanh gạch ngói ở thị trấn thì lại tốn thêm tiền, rồi tiền hết thì biết ăn đâu. Heo gà không có, bò không nuôi, lúa không trồng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/4/12
2.374
7.504
113
Quan trọng là giờ bề Quảng Ngãi có tiếp nhận ko đó bác. Lúc trước về tới đèo Bình Đê là dừng hốt đi cách li, đóng mỗi người 10tr. Em chẳng hiểu cách li gì mà đắt thế. Bà chị sát nhà em ở Đức Phổ chạy đôn chạy đáo mượn 10tr cho đứa con cách li. Còn 2 đứa trong SG, chỉ bảo tụi bây ở trong đó từ từ tao xoay tiền gởi vô cho mua đồ ăn, chứ về nữa tao ko đào đâu ra 1 lúc 20tr cho 2 đứa

• Haha
Reactions: Ly xây chừng