Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/4/07
107
1
18
Inn247 nói:
Chi phí cho cuộc sống ở PMH cao hơn hẳn PM-VPH phải không nhỉ?

PM-VPH thuê công ty quản lý khu dân cư gồm bảo vệ, vệ sinh đường, chăm sóc cây, công viên... 1 nhà 1 năm đóng phí khoảng 3tr, còn PMH thì em ko biết sao.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.223
113
Phí quản lý hiện nay ở PMH, chung cư Sky Garden 2 là 205K VND/tháng,quá bèo

Hạng B1
24/12/07
60
0
0
minh2809 nói:
PM-VPH thuê công ty quản lý khu dân cư gồm bảo vệ, vệ sinh đường, chăm sóc cây, công viên... 1 nhà 1 năm đóng phí khoảng 3tr, còn PMH thì em ko biết sao.

Hôm nay em qua thăm ông già mới biết đèn đường bị cúp hơn 2 tuần mà chả ai sửa, huhu

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
minh2809 nói:
levi nói:
caubasg nói:
Phú Mỹ đi bác!!! Mát mẻ và sướng hơn dù có xa hơn chút !!!Ông bà già em khó tính thề còn bảo OK hơn PMH!

Làm sao mà hơn được PMH hả Bác ? Nó chỉ hơn PMH là giá rẻ thôi, khu Phú Mỹ được cái nhà xây kiến trúc đẹp, còn lại thì chẳng có tiện ích gì để phục vụ cho cộng đồng khu này cả.

Phú Mỹ - VPH tốt chứ bác, em thấy đa số các bác ở PM đều có nhà ở PMH mà vẫn chọn PM để ở, em cũng chẳng hiểu sao.

Vì cái nhà ở Phú Mỹ Hưng dễ cho thuê hơn

Hạng C
4/7/10
575
156
43
43
Phan Thiết
Em đang ở căn hộ chi phí hiện nay đã giảm còn 5.500 vnd/ m2 tháng, tính ra mức này em thấy cũng hợp lý,,, có bể bơi , khung cảnh okie,,, ko quá nhiều người như sky garden,,, nói chung là hài lòng ,, nên chắc là sẽ mua biệt thự bên này

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/7/06
732
9.543
93
Cư dân của PM VPM sáng ngày ra toàn phải đánh xe sang công viên của PMH để nhờ tập thể dục. Nói chung được cái giá rẻ. Một số người ham rẻ sang VPH ở được vài tháng lại phải quay về PMH. Tiền nào của lấy thôi. Phí dịch vụ của PMH như nhà BT thì tầm 400k/tháng.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Phú Mỹ VPH không "có cửa" để so sánh với HL-KT được mấy bác hehehe
............

Hạng B2
28/7/10
307
8
18
Ở đâu cũng đều có điểm mạnh điểm yếu riêng, tùy nhu cầu mà chọn. Người trung niên hay lớn tuổi, nếu chọn để ở yên tĩnh thì PM VPH ok hơn HLKT.

Bể bơi bé hay to so với cái gì? số lượng cư dân? diện tích khu vực? To cỡ như HA3 có phải là điểm mạnh? hay là điểm yếu? điều đó tùy thuộc vào nhu cầu và tiêu chí đánh giá của từng người. Cứ nghe, xem, tự trải nghiệm và tự quyết định. Các thông tin chỉ để tham khảo. Phương tây có "self-reference criterion" khá hay, giống giống như "suy bụng ta ra bụng người" hay "lấy tiêu chuẩn của mình áp cho người khác" vậy.

Status
Không mở trả lời sau này.