Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
hoangnhimgia nói:
F1 nói:
Tui mới kiểm tra và đo thử thì thấy nó mắc nối tiếp 4 bình với nhau, đo nơi 2 đầu dây đen-đỏ cắm vô bình thì thấy điên áp khoảng 50VDC. (mổi cái bình nó to bằng cái bình xe Spacy vâỵ đó)
Nhờ các bác tính giúp....
Thường nó là bình 12 volt mắc nối tiếp, bác mua tương tự thông số bình cũ là được. Có mẹo này, em đã làm thử, thấy ok: lấy bình cũ (bình khô), cạy nắp ra, châm nước bình (mua ngoài chỗ phụ tùng xe gắn máy) vào khoảng 1/2 bình, đóng nắp và sạc, em xài cũng được hơn 2 tháng rồi vẫn ok, con gái em ngày nào cũng chạy xe đạp, nó cứ mở suốt đèn đuốc trên xe nó (em chế thêm), nghe nhạc linh tinh ...cứ yếu bình thì em sạc lại, vậy mà cũng ok lắm, các bác thử xem nhé
Bác F1 có cái sign hay quá

Bình khô chết rồi mà cậy nắp ra châm nước sạc lại được hả anh Nhím? Em có 1 đống bình hư tính vứt đi (vừa thay 1 loạt bình đèn sạc khẩn cấp). nếu được để em nghiên cứu nghịch chơi vậy.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/1/06
2.040
0
36
hunghanoi nói:
Bình khô chết rồi mà cậy nắp ra châm nước sạc lại được hả anh Nhím? Em có 1 đống bình hư tính vứt đi (vừa thay 1 loạt bình đèn sạc khẩn cấp). nếu được để em nghiên cứu nghịch chơi vậy.
Lúc trước cũng ứ tin, hôm nọ thấy ông thợ gần nhà làm thử, thấy vậy nên bắt chước, ai dè đâu ... xài được, nhưng chắc không bền nhỉ

Hèn chi, cài vụ châm nước bình khô này thời gian trước em với ông già cãi nhau chí chóe. SỐ là cái SCR em nó yếu bình, ổng mang ra tiệm thợ nó châm thêm nước. Về nhà ổng nói, mà em cãi là bình khô thì cần gì p châm nước.
Nói mới nhớ là cái bình khô 100A em mua nó cũng nói là châm nước cất. Nước cất chứ k phải là nước axit nha.

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36
Buratino10 nói:
Hèn chi, cài vụ châm nước bình khô này thời gian trước em với ông già cãi nhau chí chóe. SỐ là cái SCR em nó yếu bình, ổng mang ra tiệm thợ nó châm thêm nước. Về nhà ổng nói, mà em cãi là bình khô thì cần gì p châm nước.
Nói mới nhớ là cái bình khô 100A em mua nó cũng nói là châm nước cất. Nước cất chứ k phải là nước axit nha.

Về nguyên tắc thì chỉ châm nước cất, nhưng nước cất chắc mắc hơn nên họ bán cho mình là axit pha loãng. Chịu khó thì chưng nước cất đi, xài cho chắc ăn, không sợ hư bình

Hạng C
19/5/08
546
181
43
Tuy Hòa
E hỏi ké tí! E có cái adaptor input 220v, output 14v, 3.3A. E có thể gắn xạc cho bình Acquy 12V được không? Hoặc có thể gắn thêm 1 thiết bị gì đó để hạ dòng nó xuống còn khoảng 1A để sạc???

Tập Lái
9/6/07
12
1
0
hyundai.com.vn
acquy kho^ ma` cham^ them nuoc vao nhu ban noi thuc chat no la loai. MF <Main Free> Acquy nuoc kin'khi' khong can phai bao duong, thuc te no la Ac quy nuoc nhung do thiet ke kin khi thi nhieu nguoi van hay quen voi cach goi la Acquy Kho^. Loai nay neu luu dien kem ban co the bo sung them nuoc cat vao,tuyet doi khong duoc do them Axit Loang~ vao`, nhu vay se nhanh hong binh`, Meo nho cho ban ,neu ban khong co nuoc cat thi hay mua 1 chai AQUAFINA <Nuoc tinh khiet dong chai> cung co tac dung nhu nuoc cat.
-Inverter hay kick dien thi minh khuyen cac ban nen dau tu dat 1 chut nhung yen tam ve chat luong, hien tai minh dang ban hang cua hang Ho Dien, san pham nhap khau, hoat dong hoan toan tu dong, chu' y' neu' mua Acquy dung voi kick dien ban nen mua loai Acquy su dung cho muc dich Tich Dien, khong nen mua loai Khoi Dong rat nhanh hong
---------------xin loi admin vi ko go duoc TV-Tim hoai khong ra-
Vai dong chia se cung cac ban

• Like
Reactions: 100mph
Hạng B1
29/9/16
53
10
8
39
Bạn nào mua máy phát điện chống ồn ủng hộ thương hiệu máy phát điện Gsmoon hoặc máy phát điện Gs bên mình với.
Máy phát điện cao cấp Gs và máy phát điện cao cấp
Bình Ắc qui, máy phát điện và quạt sạc cho mùa hè
Gsmoon phân phối rộng rãi toàn quốc qua hệ thống đại lý.
Web giới thiệu sản phẩm www.mayphatdien.asia

Hạng B1
29/9/16
53
10
8
39
Mẫu máy phát điện Gsmoon loại 2.6kw và 3.5kw. Trên thị trường còn có tên gọi máy phát điện inverter Gsmoon, máy phát điện biến tần gsmoon, máy phát điện mini Gsmoon, máy phát điện chống ồn Gsmoon
Bình Ắc qui, máy phát điện và quạt sạc cho mùa hè

• Like
Reactions: 100mph