Thảo Luật Chung Bình Chánh lên quận khi nào?

12/10/07
2.646
10.496
113
Chưa hiểu cái lẽ huyền bí nào để 1m2 đất bỗng tăng giá cao hơn với so với ngày hôm trước, khi nó còn là đất huyện?

13/10/16
70
34
18
29
Có một cái văn bản mà anh mang ra loè khắp nơi. Anh định bơm vá trong mùa dịch à. Về lo gạo và thịt tích trữ đi đã, Qua dịch mà còn sống, còn tiền thì bơm tiếp.
Có thông tin thì chia sẻ thôi bác. Suy nghĩ tiêu cực như bác chắc sống vất vả lắm hen.

13/10/16
70
34
18
29
Chưa hiểu cái lẽ huyền bí nào để 1m2 đất bỗng tăng giá cao hơn với so với ngày hôm trước, khi nó còn là đất huyện?
Quy hoạch của đô thị khác với nông thôn chứ bác. Cùng một trục đường mà đi qua quận sang đến huyện là bác đã thấy khác rồi. Khi huyện lên quận thì cơ sở vật chất sẽ được đầu tư nhiều hơn, chưa kể nghe quận oách hơn, giá trị dĩ nhiên tăng rồi ạ.

13/10/16
70
34
18
29
Bình Chánh khó lên, nếu lên thì phải chọn 1 số xã tiêu biểu. Nhà Bè có thể lên trước, nhưng quan trọng sống qua mùa dịch đã.
Dạ, em cũng không dám tin tưởng nhiều vào những thông tin này. Có thông tin thì cùng chia sẻ để học hỏi, nghe ngóng thêm bác ạ.

Hạng B2
16/9/17
194
751
93
Có thông tin thì chia sẻ thôi bác. Suy nghĩ tiêu cực như bác chắc sống vất vả lắm hen.
Anh lại lạc quan một cách thái quá rùi. Hơn 210 quốc gia và vùng lãnh thổ bị ảnh hưởng Covy, gần 2,2tr người bị lẫy nhiễm, gần 150 ngàn người tử vong. Các nền kinh tế hàng đầu TG còn đang khủng hoảng bởi dịch bịnh này. Mới có hơn 2 tuần cách ly toàn xã hội mà dân VN đã la toáng lên kia kia. Đủ thứ kéo theo sau dịch bịnh nha anh. Ở đó mà bơm bơm tào lao.

Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Quy hoạch của đô thị khác với nông thôn chứ bác. Cùng một trục đường mà đi qua quận sang đến huyện là bác đã thấy khác rồi. Khi huyện lên quận thì cơ sở vật chất sẽ được đầu tư nhiều hơn, chưa kể nghe quận oách hơn, giá trị dĩ nhiên tăng rồi ạ.
Khu Trung Sơn đang là huyện đó anh, đất nó có thua bất kỳ đâu ở SG ko.
Đất mắc hay rẻ là do tiện ích, đường đi.
Biến động chỉ có khi mở đường, xây cầu thôi, còn không khác mỗi cái tên.

• Like
Reactions: harzy
13/10/16
70
34
18
29
Anh lại lạc quan một cách thái quá rùi. Hơn 210 quốc gia và vùng lãnh thổ bị ảnh hưởng Covy, gần 2,2tr người bị lẫy nhiễm, gần 150 ngàn người tử vong. Các nền kinh tế hàng đầu TG còn đang khủng hoảng bởi dịch bịnh này. Mới có hơn 2 tuần cách ly toàn xã hội mà dân VN đã la toáng lên kia kia. Đủ thứ kéo theo sau dịch bịnh nha anh. Ở đó mà bơm bơm tào lao.
Suy nghĩ tiêu cực đúng là khó thay đổi 1 sớm 1 chiều. Em và bác ở 2 vị trí nhìn nhận vấn đề khác nhau. Các nhà khoa học khuyên em nên tránh xa bác ra để đỡ bị ảnh hưởng bác ah. Mình chia tay từ đây nha.

13/10/16
70
34
18
29
Khu Trung Sơn đang là huyện đó anh, đất nó có thua bất kỳ đâu ở SG ko.
Đất mắc hay rẻ là do tiện ích, đường đi.
Biến động chỉ có khi mở đường, xây cầu thôi, còn không khác mỗi cái tên.
Ấy bác, chuẩn bị xây cầu, mở đường là giá đã lên ầm ầm rồi. Và lên quận là một lý do cực thuyết phục cho những hạ tầng sắp được triển khai. Hơn nữa bác so khu VIP của 1 huyện thì phải so sánh với khu VIP của 1 quận chứ. Trung Sơn Bình Chánh bác so với Phú Mỹ Hưng Q7 đi.